Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลง crysis แล้ว แต่มันขึ้นแบบนี้ฮะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลง crysis แล้ว แต่มันขึ้นแบบนี้ฮะ

ตามภาพเลยฮะ ไฟล์อะไรหายไปหว่า ?? มีใครทราบมั่งฮะ
    Attached Files

ลืมฮะ แผ่นก๊อปของพันทิพฮะ มิใช่แผ่นแท้เน้อ

Comment

งืมงัมๆๆ

Comment

มัน เกิด เอ๋อ อะครับ ลอง แคร๊ก ดู แล้วเหรอยัง อะครับ หรือ ลองลงใหม่ อะครับ ไฟล์ บาง ไฟล์ มัน หา มิ เจอ หรือเสีย อะครับ เคยเป็น ครับ

Comment

นี่ลงวินโดว์ใหม่ ทำใหม่แล้วก้อยังไม่หายเลยฮะ

Comment

ดูชื่อไฟล์แล้วเข้าไปหา ที่ google ครับ รู้สึกว่าต้อง copy ไปลงที่ c:\windows\system32 ประมาณนั้น

Comment

ผมเคยเป็นเหมือนกันครับ

ผมแก้โดย ลบเกมส์ออก แล้วลงเกมส์ใหม่

อาการนี้มันเกิดตอนที่ผม Format แล้วลง Win ใหม่ครับ (ผมลงไว้ในไดร์อื่น เกมส์จึงยังอยู่ แต่เล่นต่อไม่ได้ ต้องลบเกมส์แล้วลงเกมส์ใหม่อย่างเดียวเลย)

แต่สำหรับคนอื่น ผมก็ไม่รู้นะครับ

Comment

คือตอนแรก ลงไปมันไม่ได้ฮะ เลยตั้งกระทู้
                เสดละเครื่องมันบูตไม่ขึ้นเลย
                ผมเลยลงวินใหม่ ลงอะไรใหม่หมด แต่ก้อเปนแบบเดิมฮะ
                ต้องลงอะไรรึป่าวหว่า ??

Comment

ง่ายมากครับ ไปซื้อแผ่นแท้มาลง ^^\/

Comment

โหลดตัว d3dx9_34.dll มาใส่แล้วฮะ
                    มาเจออีก1ปัญหา ตามภาพเลยฮะ เง่ยยๆๆ
                    Attached Files

Comment

ช่วยนู๋ที -*-
                      เสียดายตังฮะ + อยากเล่นไวๆ แหะๆ
                      Last edited by tnz_rock; 23 Feb 2008, 19:14:53.

Comment

...

Comment

ผมเองก็ไม่รู้จะช่วยยังไงครับ ผมเองก็ไม่ใช่เซียนพวกนี้ซะด้วย

สิ่งที่อยากให้ลองคือ

1. เปลี่ยนแผ่น Windows Xp ตัวใหม่ (ตัวไหนก็ได้ที่ไม่ใช่ตัวที่ลงอยู่ในตอนนี้) - วิธีนี้เสียเวลา แต่ไม่เสียเงิน เผื่อจะเล่นได้นะครับ

2. ลองหาแผ่นเกมส์แผ่นใหม่ครับ อาจจะเป็นไปได้ว่าแผ่นเกมส์ไม่สมบูรณ์ - วิธีนี้ ต้องเสียเวลาโหลด ไม่ก็เสียเงินซื้อใหม่ มีโอกาสเสี่ยงที่จะเล่นไม่ได้เหมือนเดิม

ผมก็มีปัญญาแนะนำแค่นี้แหละครับ ไม่รู้จะช่วยยังไง

ที่ผมเล่นอยู่ผมไม่ได้ซื้อครับ ผมโหลดเอา โชคดีไปที่ไม่มีปัญหาอะไรครับ ^ ^

Comment

1. อันนี้ xp ตัวที่2แล้วฮะ อันนี้แบบเดิมๆ ไม่มีแต่ง ไม่มีโมอะไรเลยฮะ T T
                            2. แผ่นเกมส์ ผิดที่ผมใจร้อนเองด้วยแหละฮะ เพราะว่า น้องเค้ากำลังสอบเข้าม.1
                            เค้าบอกพ่อว่าถ้าสอบ EP ติด ขอเกมส์แผ่นแท้3เกมส์ ก้อมี Crysis เป็น1ในนั้นด้วย
                            แต่ความอยากอะคับ อย่างว่า ฮ่าๆ ผมเลยสอยมาก่อนจาก1000ทิพ ราคา200บาทฮะ

Comment

ติดตั้ง directx9c สิครับ
                              Last edited by sammasnc; 24 Feb 2008, 00:10:13.

Comment

Working...
                              X