Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอ แบ่งรุ่นยังไงคับ ( ทั้งเขียวและแดง )

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอ แบ่งรุ่นยังไงคับ ( ทั้งเขียวและแดง )

ที่ผมเข้าใจ

8400 8500 ---> ระดับล่าง
    8600 ---> ระดับกลาง
    8800 ---> ระดับสูง

ส่วนตัวหนังสือก็ GS , GT , GTS , GTX , x2 , Ultra แบบนี้ปะคับ ???
    หรือ x2 แรงกว่า ultra คับ ?

ส่วนสีแดง ผมงงอ่ะคับ มันมี
    HD3xxx กับ HDxxx XT , Pro คือมันต่างกันยังไงคับ ??? ช่วยชี้ทางหน่อยคับ

ป.ล. ขอบคุณคับ

อยากรู้เหมือนกัน รอ ๆ

Comment

รู้สึกเเดง จะจัดระบบเเบบใหม่อ่ะครับ

เมื่อก่อนจะลงท้ายด้วย Pro GT XT XTX(ในรุ่น1950XTX)
      เปลี่ยนมาเป็นเลข2ตัวท้ายเเทน คือ 50 70 เเละ 90 (ในรุ่น3690)

เลขหลักที่2

34XX 36XX 38XX ความเเรงเรียงตามลำดับครับ

Comment

Working...
      X