Announcement

Collapse
No announcement yet.

winxp และ window server 2003 ชัตดาวน์ช้า...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• winxp และ window server 2003 ชัตดาวน์ช้า...

winxp และ window server 2003 ชัตดาวน์ช้า...มากเลยอ่ะครับ เป็นแบบนี้มานาน ชักเซ้งมากเลยครับ ใครมีวิธีแก้ไขมั่งไหมครับ

XP start-run พิมพ์ msconfig เซตความไวในการปิดเครื่องเลยครับ จาก 30 วิ เหลือ 5วิ ไวจริงๆ

Comment

ลองใช้โปรแกรม Super Fast Shutdown ดูครับ ไม่เกิน3วิ ในการปิดเครื่อง ใช้มา1ปียังไม่มีปัญหา

Comment

พิม regedit ตรง run
        แล้วปรับค่าตรงmy com\hkey_local_machin\system\currentcontrolset\control ปรับค่าที่ WaitToKillServiceTimeout จาก20000 ให้เหลือซัก200 ดูละกัน

Comment

ลองเข้าไปดูนะ
          http://www.com-th.net/windowsxp/?xpspeedup

Comment

เพื่อจะทำอะไรดีๆดีกว่าไม่ใด้ทำอะไรนะ

Comment

ไม่มีคำตอบแต่อยากร่วมด้วยค๊ราบ!!!!!!!!!!!!!!!!!ผม

Comment

Thanks

Comment

ที่ช้าเพราะว่า คุณสั่งให้เครื่องลบ Page Flies System ทุกๆครั้งที่ปิดเครื่องครับ
                  ซึ่งการลบ paging Flies นี้ มีข้อดีตรงที่เครื่องคุณจะมีความปลอดภัยสูง
                  แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น เครื่องจะใช้เวลาในการลบนานมาก อาจจะประมาณ 3-5 นาทีเลยทีเดียว
                  ครับ

ส่วนการเซ็ทอัพ ผมไม่ขอกล่าวครับ!

Comment

Working...
                  X