Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอนผม OC หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอนผม OC หน่อยครับ

สอนผม overclock หน่อยครับหัดทำอะครับ ยังไม่ค่อยรู้เรื่องเท่าไหร่เลย

พวก ปรับไฟ ปรับ bus มันปรับ ตรงไหนยังไงอะครับ เเล้วทด เเรมอีก มันคืออะไรอะ
    ผมอยาก ทำดูอะครับ

AMD*2 4200+ 90nm
    corsair 1gb*2 bus 667
    Asrock AliveNF6P-Vista
    psu 450watt ติดเคส

มันจะลาก ไปสุดๆเท่าไหร่อะครับ ถึง2.6ไหมอะ

เกินแน่ครับ 2.6 เนี่ย วิธีทำลองค้นหาดูครับมีคนถามมาแล้ว

Comment

ผมลองลากๆไปเเล้วได้เตมที่2.6อะงับ 2.7บูทม่ายขึ้นอ่า

Comment

2.6 เนี่ยก็หรูแล้วงับ ถ้าใช้งานแล้วนิ่งแล้วก็พอก็ได้ครับ ใช้อีกระยะแล้วค่อยอัดต่อ จะได้ไปได้อีก

Comment

ผมว่า 90nm 2.5 หรูแล้วนะครับ ไงก็ลองดูครับ

Comment

ได้2.6 ครับ เเต่เเรม clcok ไม่ได้เลย clock เเล้วมานบู๊ทไม่ติด เเต่ถ้าลด CPU ลง จะ clock เเรมได้ อะ

ลดCPU เเล้วClock Ram ดีปะครับ หรือ จะเอาไว้เท่านี้ดี

Comment

Working...
            X