Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนช่วยดูคะแนน GF8600GTS ทดสอบกับ AquaMark3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนช่วยดูคะแนน GF8600GTS ทดสอบกับ AquaMark3

รบกวนช่วยดูคะแนน GF8600GTS ทดสอบกับ AquaMark3

คะแนนประมาณนี้อยู่ในเกณฑ์ไหนครับผม
    Last edited by ittiphol; 15 Sep 2008, 08:56:19.

ใช้ได้ครับ
    CPU ได้น้อยนะ ลอง oc CPU ได้ซักคะแนน 15000 Up นี้คะแนน VGA จะขึ้นไปอีกนะ รวมๆ คงได้ 100000 กว่าๆ น่าจะได้

Comment

ปกติ ผมก็ราวๆนี้ หุหุ

Comment

ทำไมทดสอบกันคะแนน cpu สูงๆทั้งนั้นเลย ของผมนิดเดียว

Comment

1 - CPU ผมเป็น Core 2 Dual 2.0 อะครับ OC ขึ้นได้เท่าไหร่ครับ CPU ถึงไม่เจ้งครับ

2 - และแรมของคุณ nawachookit ทำไมได้ตั้ง 5.9 คะแนนทำไงครับ ของผม KT 800 - 2 G เหมือนกันเลยแต่ได้แค่ 5.0 ครับ

3 - และถ้าเป็นแรมของ คอซา 677 จะแรงกว่า KT 800 หรือเปล่าครับ

Comment

=. .=
            แอบดู 8600 gts

Comment

ผมลอง E6600 กับ GF8600GTS
              ได้ ~180,000 ครับ

Comment

Originally posted by ittiphol View Post
                1 - CPU ผมเป็น Core 2 Dual 2.0 อะครับ OC ขึ้นได้เท่าไหร่ครับ CPU ถึงไม่เจ้งครับ

2 - และแรมของคุณ nawachookit ทำไมได้ตั้ง 5.9 คะแนนทำไงครับ ของผม KT 800 - 2 G เหมือนกันเลยแต่ได้แค่ 5.0 ครับ

3 - และถ้าเป็นแรมของ คอซา 677 จะแรงกว่า KT 800 หรือเปล่าครับ
                1- ความสามารถของ CPU ในการ OC มันไม่เท่ากัน อันนี้ต้องขึ้นอยู่กับความสามารถของตัว CPU แต่ละรุ่นนั้นๆไปครับ

2- อาจเป็นเพราะผม OC CPU ขึ้นไปคะแนนเลยเยอะขึ้นไปตาม (Corsair VS 1Gx2 667)

3- อันนี้ถ้าตามโดยทั่วไป บัส800 ย่อมดีกว่า บัส667

*ถ้าระบบเราดีเสถียรลงตัว อะไรๆก็จะดีตามขึ้นไปด้วยครับ

Comment

บอร์ดผมรับแค่ 667 ใส่ 800 กลับกันถ้าผมเอา Corsair 677 มาใส่แทนดีกว่าไหมครับตอนนี้ผมมี

บอร์ดผม Dual ram

KT 800 *2
                  Corsair 677*2

ผมยังงงอยู่เลยครับ

และของคุณ Gunner ได้เยอะขนาดนั้นเลยหรือครับ CPU ผม E4400 อะครับ

Comment

Originally posted by Gunner View Post
                    ผมลอง E6600 กับ GF8600GTS
                    ได้ ~180,000 ครับ

Comment

เป้าหมายที่สองแสนงับ .... สู้ๆ

Comment

เป้าหมายที่สองแสนงับ .... สู้ๆ

จะทำไงครับ อยากรู้ครับผม

Comment

บอร์ดผมรับแค่ 667 ใส่ 800 กลับกันถ้าผมเอา Corsair 677 มาใส่แทนดีกว่าไหมครับตอนนี้ผมมี

บอร์ดผม Dual ram

KT 800 *2
                          Corsair 677*2

ผมยังงงอยู่เลยครับ

-ใส่ 800 ก็ดีแล้วครับ

บัส800 แต่ถ้าใส่บอร์ดที่รับบัสแค่667 ก็จะทดตัวเองลงมาวิ่งเหลือ 667ครับ บัส800 ลากได้ดีกว่าบัส667ครับ เพราะสามารถทดแรมลงมาได้เยอะกว่าหลายสเตป แต่ทั้งนี้ก็ขึ้นอยู่กับความสามารถของตัวแรมนั้นๆอีกด้วยครับ
                          Last edited by nawachookit; 23 Feb 2008, 14:20:09.

Comment

อ๋อครับผม จริงๆผมกะจะเล่น Corsair แต่ 800 มันไม่มีเลยต้องมาเล่น KT แทน น่าจะใช้ได้นะครับ เหอะๆๆ

Comment

ของผม ตามลายเซ็นกะ7900gs เดิมๆ

Comment

Working...
                              X