Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDD มีเสียง แก๊กๆ แค๊กๆ เวลาโหลดข้อมูลครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDD มีเสียง แก๊กๆ แค๊กๆ เวลาโหลดข้อมูลครับ

ซื้อคอมมาประกอบใหม่ครับ แต่็ HDD มีเสียง แก๊กๆ แค๊กๆ เวลาโหลดข้อมูลครับ เป็นตั้งแต่ลงวินโดครั้งแรกถึงปัจจุบัน มันใกล้จะเสียหรือไฟไม่พอครับเช็ดไฟดูมันก็เกินๆ แต่ให้งานได้ปกติ
    hdd 160 g sata2 seagate ของใหม่มีประกัน3ปี

Voltage CPU : 1.37 V
    +3.3V Voltage : 3.36 V
    +5V Voltage : 5.57 V
    +12V Voltage : 12.26 V
    Last edited by หล่อเหลา; 23 Feb 2008, 11:02:53.

ปรกติ ถึง ปรกติ ที่สุดคับ ของผมก็เป็น

แต่ถ้ามันดัง แต็กๆ ก้อเตรียมแบคข้อมูลได้เลยคับ

Comment

เป็นเหมือนกัน (3 ปีละ ซีเกต Sata1 80GB ) กรื๊ดดดด ๆ ๆ ๆ

Comment

ผมก็เป็นครับ ปกติ......

Comment

ปกติอ่ะนะ เรื่องเสียงเนี่ย

แต่ถ้ามันดังจนน่ากลัว ก็แบ๊กอัพข้อมูลเตรียม(แต๊ป) ไว้ก่อนเลยก็ดีครับ

Comment

ขอบคุณมากครับ ผมก็นึกว่ามันจะพัง

Comment

ถ้าเป็น Seagate ก็แทบจะเรียกได้ว่า เป็นเรื่องปรกติครับ

Comment

ปกติเหมือนกัน ผมก็เป็น ทั้ง NB ทั้ง Desktop

Comment

เป็นเรื่องปรกติครับ ถ้าเป็น Seagate มันดังตั้งแต่ไหนแต่ไรแล้วครับ ผมมีอันเก่าตัวหนึ่ง 10G เอามาสำรองข้อมูลเวลาโหลดข้อมูลดังเหมือนปืนรัวเลยครับ อันใหม่ 250 G ดีนะเงียบมาหน่อย

Comment

Working...
                  X