overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 26

Thread: ร้านokที่เซียร์แคชเชียร์แย่มากคับ

OverclockZone Member jokerjjj's Avatar

Default ร้านokที่เซียร์แคชเชียร์แย่มากคับ

วันนั้นผมไปซื้อแรมที่okกับการ์ดreaderเค้าให้ผมดูที่บริเวณตู้โชว์แต่ผมไม่เห็นเลยขอให้เปิดเวปadviceดูเขาทำท่าไม่พอใจอย่างหน้าเกลียดมากผมอยากจะบอกเขาว่าผมมาซื้อของนะไม่ได้มาขอ
    ใครเคยเจอแบบผมมั้งคับ ผมเคยได้ยินว่าร้านนี้ขายแรม คิงตันปลอมด้วยใช่ไหม

OverclockZone Member ShutterV's Avatar

การบริการร้านนี้เฮียมานานแล้วครับ

OverclockZone Member -SaMmY-'s Avatar

เคยไปถามเรื่องเคสก็เจอประมาณเนี้ย

OverclockZone Member modify2008's Avatar

ใช่เลย บริการห่วยมาก แต่ของถูกดี แต่ไม่ซื้อแรมร้านนี้เพราะปลอม ผมซื้อประจำ ก่อนซื้อต้องเลือกเคสที่เราสนใจหน้าเวปก่อนแล้วจดรุ่นหรือโทรถามก่อน ถ้าไปเลือกต่อหน้ามัน จะไม่ค่อยพอใจหาว่าเราเรื่องมาก แล้วถ้าไปแล้วนึกไรไม่ออกเกิน 5 วินาที มันจะทำหน้าเคลียดๆเหมือนรำคาญเรา ขนาดขอบิล VAT7% ตรงพนักงานเก็บเงิน มันยังเฉยๆไม่ยอมตอบว่าให้รอสักครู่ พอถามไป 2 รอบ ตะคอกใส่ รอก่อนกำลังทำให้อยู่ แล้วผมจะรู้ไหมว่าคุณกำลังทำให้อยู่ บอกตั้งแต่แรกผมก็ไม่ถามหลายๆรอบหรอก เบื่อ.. สังเกตุสาวคนนี้ชอบเล่น msn ไปด้วยแล้วเก็บตังไปด้วย เหมือนหาคู่ไปด้วยทำงานไปด้วย สรุป ยังไงผมก็ซื้อร้านนี้เพราะของราคาถูก แต่ต้องเช็คของทุกครั้งที่เข้าไปซื้อถ้าไม่ร้านนี้ ก็ร้าน JIB ครับ

OverclockZone Member ittiphol's Avatar

ผมเดินเซียรบ่อย ร้านไหนฟะ จะเอาขี้ไปปาแมร่ง

คนซื้อของนะว้อย ต้องตรวจสอบเปรียบเทียบสิว่ะ ไม่ได้มาขอ หรือหลับหูหลับตาซื้อ เป็นสิทธิของผู้ซื้ออยู่แล้วว่าจะซื้อหรือไม่ เพราะต้องเช็คและเปรียบเทียบก่อนซื้อ

ต้องดูหน่อยแล้วสาดดดด ต้องโดนกวนคืนบ้างเอาให้แมร่งพูดไม่ออกเลย

OverclockZone Member sicklab's Avatar
    Bangkok,Thailand

Shoot'em up

ยิงแม่งเลยยย

User มีปัญหา ห้ามโอน sc's Avatar

ผจก.ไม่เคยมาดูแลหรืออบรมบ้างเลย น่าไล่ ผจก.ออก วันก่อนเพิ่งว่าน้องขวาๆเตี้ยๆหน่อยไปเอง

OverclockZone Member Masterboy's Avatar
    -:- พระนครศรีอยุธยา -:-

มาคอนเฟิสอีกคนว่าร้านนี้ พนง. ห่วยมาก ชอบทำสีหน้า ใส่ลุกค้า แระตะคอก ของถูกกว่าร้านอื่นมะเท่ารัยหรอกคับ

OverclockZone Member jokerjjj's Avatar

จะมีวิธีร้องเรียนกับผู้บริหารของเขาได้ไหมคับให้หัดอบรมพนักงานให้ดีหน่อยไม่ใช่ทำหน้าเป็นทวารใส่ลูกค้าจิงไหมพวกเรา^^

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

อย่าไปสนพนักงาน ได้ของถูกก็พอแล้วคับ ของมันถูกจริงไงคับ เลยไม่ง้อใคร

OverclockZone Member ittiphol's Avatar

5555 เมื่อวานผมเอาขี้ไปใส่ร้านมันแล้ว

ขี้มูกครับ ปายเต็มกระจก หาขี้มูกในรูมากที่สุดเท่าที่จะหาได้ ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

OverclockZone Member kgb99's Avatar
    พันธุ์ทิพย์ ประตูน้ำ

Quote Originally Posted by ittiphol View Post
    5555 เมื่อวานผมเอาขี้ไปใส่ร้านมันแล้ว

ขี้มูกครับ ปายเต็มกระจก หาขี้มูกในรูมากที่สุดเท่าที่จะหาได้ ก๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    สุดยอดไปเลยท่าน

OverclockZone Member Kmit'L S49035242's Avatar

มานเป็นมานานแล้ว เอาเป็นว่า ดูรายการสินค้า สั่งของ ได้ของ แล้วก้กลับแล้วกันคับ อย่าสนใจ พนักงานขายเลย
    สนใจ ยันต์ ดีกว่าครับ

Quote Originally Posted by ittiphol View Post

สะใจวะ

OverclockZone Member deedee's Avatar

แรมจะซื้อร้านนี้
    ให้เลือกมีประกันเจ้าใหญ่ครับ พวกอินแกรม อะไรประมาณนั้น
    ที่ร้านมีแบบประกันร้าน กับแบบประกันของเจ้าดีๆ
    ราคาต่างกัน 40-50 บ.

พนักงานร้านส่วนใหญ่หน้าไม่ค่อยรับแขกครับ
    เราไปถึงก็ดูสมุดเล่มที่บอกราคาอยู่ วางใกล้ๆกับพนักงานนั่นแหละ
    มีบอกอะไรคราวๆครบถ้วน แล้วก็เลือกบอกพนักงานครับ
    ไปถามอะไรเค้ามากเดี่ยวโดนตาขวางใส่นะ
    จะซื้ออะไรก็ทำการบ้านดีๆไปก่อนครับ สำหรับร้านนี้

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

Quote Originally Posted by kgb99 View Post
    อย่าไปสนพนักงาน ได้ของถูกก็พอแล้วคับ ของมันถูกจริงไงคับ เลยไม่ง้อใคร
    ถูกใจ

OverclockZone Member voravis's Avatar

ชอบจังกระทู้แบบนี้555จะได้ไม่ย่างกายเข้าไป

OverclockZone Member Grimmy's Avatar
    ศรีราชา-แหลมฉบัง

ผมเคยฃื้อ Thumb drive แต่เหตุการณ์ปกตินะ

OverclockZone Member -PeuN-'s Avatar
    พระยาสุเรนทร์ 33

เดี๋ยวนี้แย่ขนาดนั้นเลยหรอครับ เคยไปซื้อตอนเปิดร้านใหม่ๆ บริการอย่างดี โอ๋มากๆเลย ขนาดถามหลายชิ้น (ประกอบเครื่องให้เพื่อน) แต่นั้นล่ะครับ ประกันร้าน advice เพียบเลยแต่เครื่องเพื่อนมันก็ใช้ได้ปกติดีจนทุกวันนี้ น่าจะ 3 ปีได้แล้วมั้ง

OverclockZone Member

ผมเคยชื้อแรมกับเพื่อนคับพนักงานขายเค้าก็เฉยๆคับไม่ค่อยสนใจลูกค้า
    ผมเดินเซียร์บ่อย

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks