Announcement

Collapse
No announcement yet.

ATEC Premier Q95 ราคากับสเป็คเหมาะสมกันรึเปล่าอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ATEC Premier Q95 ราคากับสเป็คเหมาะสมกันรึเปล่าอะครับ

•AMD Phenom™ Quad-Core Processor 9500 (2.2GHz,4MB cache)
    •CPU Cooling Fan AMD Approved

•AMD 790X, socket AM2+, 2PCI, 2PCI-Ex16, 1PCI-Ex1, 4DDR2 ,Dual Channel, 6USB (2F/4R:8USB max), SATAII+RAID 0,1,0+1 ,1Serial support, IEEE1394 & HDMI Technology

•4 GB RAM DDR2 667MHz Dual Channel(2GBx2) (8GB max.)
    •320 GB harddisk 7,200rpm Serial ATA II
    •256 MB DDR2 nVidia Geforce 7200GS PCI-Express
    •DVD +/- R/RW drive
    •56Kbps V.92 internal fax modem
    •Gigabit Ethernet 10/100/1000Mbps WOL
    •High Difinition 8 channel AC'97 audio codec
    •35 in 1 Media Reader
    •107 keys ATEC internet keyboard
    •ATEC Optical scroll mouse [PS/2]
    •ATEC ATX medium tower case
    •350 watts ATX switching power supply
    •300 watts PMPO Stereo speaker
    •Linux operating systems & Open Office Software preload
    •Warranty 3yrs limited part & 1yr onsite services

------------------------------------------------
    คืออยากจะซื้อตัวเนี้ยครับ ดูจากสเป็ค กับราคาแล้ว ผมชอบเลยหละ
    แต่ว่าไม่ได้ตรวจสอบราคามาเป็นชาติแล้วครับ ตามไม่ทันจริงๆ เลยอยากถาม
    พี่ๆในบอร์ดครับว่าสเป็คกับราคา ไปกันได้มั้ย ถ้าแพงกว่าเราซื้อประกอปเยอะๆ
    อาจจะซื้อประก๊อปเอา แต่ว่าคอมที่ใช้อยุ่ก็เป็นคอมประกอปครับ ช่วงหลังๆเหมือน
    อุปกรณ์มันแฮงค์ๆบ่อย ไม่รู้ว่าเราเลือกของมาใส่ไม่ค่อยจะเข้ากันรึเปล่า
    เลยทำให้มีปัญหา .... ก็เลยคิดว่าถ้าซื้อคอมมีแบรนด์น่าจะมีปัญหาน้อยกว่า

การ์ดจอรึนั่น -*-

Comment

ไม่เกี่ยวกัน ผมก็ประกอบ อุปกรณ์ มือ 2 ทั้งนั้น ถูกด้วยดีด้วยแถมแรงอีกต่างหาก

แล้วถ้าคุณซื้อชุดนี้แล้ว บอกทางร้านว่าไม่เอาการ์ดจอได้หรือป่าวหล่ะ

ผมว่ามันเอาเจ้า CPU AMD Phenom มาล่อมากกว่า (ยังไม่รวม VAT และจอด้วย)

Comment

ประกอบเถอะท่าน ราคารวมถูก ได้ตามต้องการ ดีตามเราเลือก
        ไม่หนับหนุนคอมแบนหรือประกอบสำเร็จรูป

Comment

โห..เล็งแพลตฟอร์ม Spider เลยนะนั่น ผมว่าถ้าท่านไม่ชำนาญเรื่องฮาร์ดแวร์ก็ขอคำแนะนำจากเพื่อนๆที่เก่งและไว้ใจได้นะคับ ถ้าจะซื้อแบบประกอบเอง แต่ในส่วนตัวผม ผมคิดว่า สเป็คนี้กับราคานี้ถือว่าคุ้มค่ามากนะคับ แต่ถ้าจะใหผมเลือกเอง ผมขอเลือกประกอบเองดีกว่า ยังไงๆประกอบเองก็ฟรีกว่าอยู่แล้ว ส่วนอันไหนมีปัญหามากน้อยผมว่าขึ้นอยู่กับผู้ใช้มากกว่า ต่อให้ได้เครื่องแบรนหรูหราหรือแรงแพงแค่ไหน แต่ผู้ใช้ไม่มีวิชาป้องกันตัว ไม่รู้จักวิธีถนอมเครื่อง ไม่รู้จักเช็คสภาพ ปัญหาก็เกิดอยู่ดี ถูกมั้ยคับ?

Comment

อือครับ ถ้าอย่างงั้น พอจะแนะนำสเป็คประมานนี้ งบประมานนี้ให้ได้รึเปล่าครับ
            คือไม่ชำนาจเรื่องอุปกรณ์จริงๆ ดูแล เบื้องต้นพวกเนี้ยพอได้ครับ
            เก่งแต่ใช้งาน 55 - -' อ้อ การ์ดจอมันทำไมหรอครับ แย่ขนาดนั้นเลยหรอครับ

Comment

Originally posted by sensekrub View Post
              อือครับ ถ้าอย่างงั้น พอจะแนะนำสเป็คประมานนี้ งบประมานนี้ให้ได้รึเปล่าครับ
              คือไม่ชำนาจเรื่องอุปกรณ์จริงๆ ดูแล เบื้องต้นพวกเนี้ยพอได้ครับ
              เก่งแต่ใช้งาน 55 - -' อ้อ การ์ดจอมันทำไมหรอครับ แย่ขนาดนั้นเลยหรอครับ
              ปังย่า ยังกระตุกเลย ฮ่า ฮ่า

Comment

ประกอบเองดีกว่า.........

เชื่อป๋มเต๊อะ

Comment

โอ้.... ขนาดนั้นเลย = - =
                  เฮ้อออ สรุปคือประกอปเอาดีกว่าใช้มั้ยฮะ งี้ต้องหาร้านอีกแล้ว ไม่ค่อยรู้จักซะด้วย
                  - -' สงสัยต้องศึกษาอุปกรณ์คอมกันอีกรอบละ

----------------------------
                  อือ ถ้าเป็นไปไได้ รบกวนพี่ๆในเว็บแนะนำสเป็ค ยี่ห้อไรพวกนี้หน่อยนะคับบบ

Comment

ลองหาใน oc. zone ก่อนก็ได้ แล้วลองพิมม์สิ่งที่ต้องการค้นหา ในช่อง "ค้นหา"ก่อนครับ ผมเชื่อว่าต้องมีท่านที่ไม่รู้เหมือนท่าน หรือคิดเหมือนท่าน สงสัยเหมือนท่านอยู่ เพราะที่นี่ข้อมูลเยอะมาก และต่อมาก็ google ครับ

เอาง่ายๆ ไม่ว่าจะ cpu ,MB, VGA GARD หรือจอ ที่นี่จะมีรีวิวและผลการทดสอบมาให้ดูเสมอ และละเอียดด้วย ตรงนี้แหละครับใช้ให้มันเป็นประโยชน์ เมื่อสุดๆ แล้วค่อยถามครับ

Comment

เหมือนท่าน sensekrub จะไม่รู้เรื่องฮาร์แวร์จริงๆ ผมขอแนะนำให้ซื้อเครื่องนี้เลยคับ แล้วมาอัพเกรดการ์ดจอเอา ไม่งั้นอาจถูกหลอกเอาง่ายๆนะคับ ถ้าขืนดึงดันจะซื้อประกอบเอง เหมือนตัวอย่างของหลายๆกระทู้ในเว็ปนี้ แต่ถ้าต้องการซื้อประกอบจริงๆ ควรมีเพื่อนที่รู้จริงไว้ใจได้ หรือมีผู้ใหญ่ไปเลือกด้วย ปลอดภัยขึ้นนิดนึงก็ยังดีนะคับ

Comment

โหแพงมากครับท่าน ประกอบเองเถอะครับ รวมจอก็กดไป30000ต้นๆๆแล้ว

Comment

Working...
                        X