Announcement

Collapse
No announcement yet.

P35 neo2-FR เรื่องตัวคูณครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• P35 neo2-FR เรื่องตัวคูณครับ

มือใหม่ครับ
    ลองลดตัวคูณจาก 500*9 ให้เป็น 500*8 แล้วมันไม่ลดอะครับ
    ตรงที่
    Intel EIST
    อะครับ กดsaveแล้ว boot เเล้วเข้า bios แล้วเข้าไปดู info system มันก็ยัง *9 อยู่ครับ
    รบกวน MSI หรือ ท่านที่เคยทำใด้ช่วยหน่อยครับ

ปล.เด๋วตอนกลับบ้านจะเอารูปลงให้ดูครับ ตอนนนี้อยู่ที่ทำงาน
    ปล. 4.5 Ghz. มันไม่ค่อยนิ่งครับ test 3Dmark กะ orthos ไม่ผ่าน เลยจะลดตัวคูณดู ดันไม่ใด้ซะนี่

ลดได้โดยการปิด EIST ทิ้ง ครับ
    ส่วนเรื่อง windows แสดงเป็นตัวคูณเต็มนั้นเป้นปรกติ ครับ เป็น ตั้งแต่ 965 แล้ว ครับ เอาCPU-Z ส่องดีกว่าครับชัวร์ บางทีผม เล่นแค่ 3.5G กับ E6700 คลิกขวาที่ my com มันยังโชว์ 5G เลย-*-

Comment

ขอบคุณครับจะลองดูครับ

Comment

ไม่ใด้ครับท่าน.........................................................

Comment

Originally posted by Deicide View Post
          ไม่ใด้ครับท่าน.........................................................
          ที่ว่าไม่ได้นี่ ดูที่ไหนครับ window หรือโปรแกรม แนะนำให้ดูใน โปรแกรม cpu-z

หาโหลดได้ที่

นะครับ

ถ้าดูที่โปรแกรมนี้แล้วไม่ลดเป็น 8 ก็ไม่ทราบแล้วครับ

Comment

Originally posted by ~BluesKY~ View Post
            ที่ว่าไม่ได้นี่ ดูที่ไหนครับ window หรือโปรแกรม แนะนำให้ดูใน โปรแกรม cpu-z

หาโหลดได้ที่

นะครับ

ถ้าดูที่โปรแกรมนี้แล้วไม่ลดเป็น 8 ก็ไม่ทราบแล้วครับ
            ก็ดูจาก cpu-z แหละครับ

Comment

seng จ๊อดดดดดด

Comment

Originally posted by MSI-S View Post
                ลดได้โดยการปิด EIST ทิ้ง ครับ
                ส่วนเรื่อง windows แสดงเป็นตัวคูณเต็มนั้นเป้นปรกติ ครับ เป็น ตั้งแต่ 965 แล้ว ครับ เอาCPU-Z ส่องดีกว่าครับชัวร์ บางทีผม เล่นแค่ 3.5G กับ E6700 คลิกขวาที่ my com มันยังโชว์ 5G เลย-*-
                EIST มันอยู่ตัวไหนอ่ะครับหาไม่เจอ

Comment

Originally posted by rudraksh View Post
                  EIST มันอยู่ตัวไหนอ่ะครับหาไม่เจอ
                  อยู่ที่ cell ไงครับเเถวบรรทัดบนๆ

Comment

.........ขาย

Comment

ของผมมันไม่มีจริงๆนะ ไม่เห็นมันมีตั้งแต่ซื้อมาแล้วครับ
                      Attached Files

Comment

Originally posted by rudraksh View Post
                        ของผมมันไม่มีจริงๆนะ ไม่เห็นมันมีตั้งแต่ซื้อมาแล้วครับ
                        cpu รัยคับ เป็นที่ cpu ไม่ซัพพอต EIST ป่าว

Comment

celero d420 คับ

Comment

คุณ rudraksh ครับ CPU ไม่ซัพพอทครับ ไม่สามารถลดตัวคูณ ใด้

Comment

ขาย m/b ทิ้งดีมั้ยเนี่ยหา เซ็ง เอา กิ๊กกะบ๊วย มาเล่นดีกว่ามั้งเนี่ย ลดตัวคูณก็ไม่ใด้ -..-"

Comment

Working...
                              X