Announcement

Collapse
No announcement yet.

[ประจาน] ดู Hardware House ทำดิครับ !!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

คราวหลังถ้าเอาไปซ่อมหรือเครมครั้งหนึ่ง คุณทําใจไว้เลยดีกว่าเดือนนึง ถ้าเดือนนึงไม่ได้ค่อยมาโวยครับ ถึงแม้ร้านอาจจะบอกว่าอาทิตย์ค่อยหน้ามาเอานะ ประมาณนี้ละครับ แต่ว่าภายในเดือนนึงถ้าได้ของถึงแม้ว่าจะเลยที่เขาบอกว่า สักอาทิตย์หรือหนึ่งวัน ก็ไม่เป็นไรครับอย่าไปคิดมาก บางครั้งร้านไม่ห่วยแต่ศูนย์ห่วยก็มีเสมอไป อย่าไปโทษร้านอย่างเดียวครับ ถ้าเวลาผมเครมของผมก็ทําใจไปเลยละเดือนหนึ่ง
    ป.ล. ผมอายุ 16 นะครับ พรุ่งจะไปซื้อบอร์ดกะร้าน HWH ซะหน่อยที่ฟิวเจอร์บางแค อิๆๆๆ

Comment

สาขาที่พันทิปเชียงใหม่ ก็พอๆกัน พนักงาน....มาก

ตังอยู่ในมือ เราครับ เราไมได้ของ้อซื้อของ ของมัน !

Comment

ปล.ผมอายุ 27 นะคับ

เคลมกะ บริษัทฯตลอด พวกหน้าร้านนี่ไม่เคยนึกถึงเลย

รู้ๆอยู่มันเน้นขายของใหม่อย่างเดียว ไม่เอี่ยวภาระ(ในภายหลัง)

Comment

เคลมผ่านหน้าร้านก้อคงประมารนี้ล่ะมั้งเคยเอาdvd-rwไปฝากแถวบ้านเคลมก้อได้ประมาณนี้ล่ะเดือนนึง ระหว่างนั้นซื้อตัวใหม่ใช้ไปก่อน เคลมได้มาค่อยมาขายต่อ

Comment

อืมครับ ปกติผมก็เคลมกับ Dealer ครับ ถ้า Com7 ก็ไป Com7 เลย ถ้า Synnex ก็ไป Synnex เลย แม้ว่าจะซื้อจากร้าน HWH ก็ตาม

แต่เคยเคลม mp3 player ที่ซื้อจาก HWH ที่เป็นของ Com7...เค้าก็ตามให้ค่อนข้างเร็วนะคับ ประมาณเกือบๆ 2 สัปดาห์ ที่พันธ์ทิพย์ครับ

Comment

คือต้องเข้าใจว่า Hardware House เป็นบริษัทใหญ่ เจ้าของร้าน ไม่ได้ลงมาดูแลมาขายเอง
              จะให้ดีเหมือนร้านที่ เป็ฯเจ้าของร้านจริงๆ คงเป็ฯไปไม่ได้ ส่วนเรื่องรอของ มันก้นานอยู๋แล้วครับปกติ
              อย่างต่ำๆ ก็ 2-3 อาทิตย์จาทกี่ผมเคย เคลม กับที่นี่นะ ยกเว้นแต่ อยู่ในช่วงระยะเวลาแรกๆ
              ที่เค้าจะเอาอันใหม่เปลี่ยนให้เลย

Comment

ร้องเรียน อะไรนะ ไอ้ คุ้มครองผู้บริโภคหน่ะ ให้มันออกกฏหมายมาใหม่ว่า

ถ้าเครมของ ให้กำหนดระยะเวลาเครมว่าใช้เวลากี่วัน ให้แน่นอน ถ้าเกินกว่านั้นลูกค้าสามารถ เปลี่ยนตัวใหม่ หรือคืนเงินตามสภาพของ หรือ อื่นๆก็ว่ากันไป

นี่เป้นความคิดของผมนะ

Comment

ปกติ ครับผมไปเคลม บอดร์มา 2 อาทิตย์ เต็ม

Comment

พึงจะรู้แงะ ก๊ากกกกกกกกก

Comment

ผมเคลมHD4วันได้ แต่ผมเคลมที่ศูนย์เลย(A&L) ไปตามมันทุกวันเลยว่ามันบ่อยๆว่าทำไมช้าจัง

Comment

HWH เคลมกะมันไม่เคยต่ำกว่า 25 วัน
                        DCOM แล้วแต่อารมณ์ บทจะเร็วก็2-3วันบทจะช้า 4-5 เดือน

Comment

ผมเคยเคลม ที่ศูนย์ A&L ตรง The 9th Tower 15 นาทีได้ครับ
                          เพราะยืนกดดันมองหน้าอยู่ และในสต๊อค มีของ

ที่จริงช่างที่ HWH มอลล์บางแค ก็ดีนะครับ พูดจากับผมดี เป็นกันเองดี
                          ที่ผมโทษเนี่ย ผมโทษ Service มันครับ

และรู้สึกไม่พอใจที่พนักงานทุกคน ใช้คำพูดติดปากว่า 2 อาทิตย์

แล้วถามอีกอย่างครับ
                          การเคลมคือการเอาตัวใหม่ให้ไม่ใช่เหรอ
                          ไม่ทราบว่าเอาไปทำอะไรเป็นเดือนครับ !
                          GLORIOUS PC MASTER RACE
                          May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

การ์ดจอผมมาแล้วละแต่ยังไม่ว่างไปเอา ความเห็นส่วนตัวผมนะ บริษัทคงไม่อยากขายสินค้าที่มีปัญหา แต่สินค้าผลิตเป็นจำนวนมากๆ ย่อมมี % ที่เสียหายเป็นธรรมดา ผมก็ซื้อสินค้าที่ร้านฮาร์ดแวร์เฮ้าบ่อยๆ โอเค ราคาอาจจะสูงกว่าที่อื่นบ้างแต่เพื่อความสบายใจอาศัยว่าเป็นร้านที่มีสาขาเยอะ ส่วนเรื่องส่งเคลมแล้วรอนาน ผมว่าปรกติ สำหรับร้านที่อยู่ต่างจังหวัด ส่วนผมเองเคยเคลมกับที่ร้านไปหลายชิ้นแล้ว ไม่เคยต่ำกว่า 1-2 อาทิตย์ นานสุดคือ 3 อาทิตย์ (การ์ดจอ ati agp x1650 pro) โทรเช็คแล้วเปลี่ยนตัวใหม่ให้มา ยังไม่ได้ไปรับของเลยเนี่ย ไปเอาคงเอาเม้าไปเคลมอีกตัว มีอยู่ครั้งหนี่งนานมาแล้ว เมนบอร์ดเสียคือยังใช้โมเด็ม56kอยู่ โดนฟ้าผ่า มาตามสายโทรศัพท์ เสียหมดเหลือแค่ ซีพียูกะแรม เมนบอร์ดมีประกันเหลือ ลองส่งเคลมดู ได้ไม่ได้ชั่งมัน ผ่านไป 2 อาทิตย์โทรกลับมาแจ้งว่า เมนบอร์ดเคลมมาแล้วนะคะ ผมว่าร้านนี้ประกันดี แต่ช้าหน่อยแค่นั้นเอง

Comment

เลิกซื้อร้านนี้นานแล้วครับ
                              ใจอยากจะซื้อแซบไฟ แต่เปลี่ยนไปซื้อพลังสีของคอม7ดีกว่า
                              Last edited by Ares01; 25 Feb 2008, 19:42:54.

Comment

วันนี้ก็ไปมาครับ พนักงานนี้รับไม่ได้จริงๆ เฮ้อออ หน้าตาไม่รับเเขก

Jediดีกว่าครับเจ้าขอร้านน่ารักอิอิ
                                TKด้วย
                                เเต่รุ้สึกว่าเจ้าของร้าน2ร้านนี้จะโหด - -" เเต่น่ารัก อิอิ

Comment

Working...
                                X