Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS p5b deluxe อดีตเทพแก่แต่เก๋า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ASUS p5b deluxe อดีตเทพแก่แต่เก๋า

เซิร์ซดู เห็นฝรั่งบางคนเอามาเล่นแล้วแรง เลยหามาเล่นมั่ง ปรากฏว่า เวิร์คใช้ได้
    บอร์ดตัวนี้อนาถมากครับ ออกมาใหม่ ๆ แปดพันกว่า ตอนนี้เก็บมือสองมา สองพันหน่อย ๆ
    เล่นสนุกเกินคุ้มครับ ประทับใจ ASUS มากขึ้นอีกหน่อย เพราะบอร์ดตกรุ่นแล้ว ยังมีไบออสใหม่ ๆออกมา

ผลงานครับ
    system
    CPU E8400 555*8 @1.47 V bios set + custom water coolling
    MB. ASUS p5b deluxe REV 1.1 bios 1223 555*8 fsb. 1.3V nb.1.45V
    RAM. BUFFALO firestix 1066 512gb *4 4-4-3-9 2.35V
    VGA SAPPHIRE 2900PRO @xt biosmod Vcore 1.3V + custom water coolling
    PSU ZALman 600 W
    ........
    ........
    Last edited by m-1; 23 Feb 2008, 15:56:02.

แรงจริงๆคับ ว่าแต่จับมา 2 พันกว่าเองหรอ ไหงถูกจัง

Comment

อย่างใหญ่ จอ19 ทะลุเลย แรงครับ

Comment

คุ้มค่าตัวแฮะ

ลองไล่ performance level ลงอีกหน่อยจิ คะแนนน่าจะกระฉูดกว่าเดิมหน่อย เหอะๆๆๆ....

Comment

ประกันอะไรครับพี่

ยืมสัก2-3 วันได้ปะพี่ แฮะๆ

Comment

Originally posted by Hunter_JIK View Post
            ประกันอะไรครับพี่

ยืมสัก2-3 วันได้ปะพี่ แฮะๆ
            เกรียนเทพมีอยู่ละมั้งครับ

Comment

Originally posted by dears View Post
              คุ้มค่าตัวแฮะ

ลองไล่ performance level ลงอีกหน่อยจิ คะแนนน่าจะกระฉูดกว่าเดิมหน่อย เหอะๆๆๆ....
              จะลองดูครับ ผมปรับแค่ในไบออสหน่ะ ค่านี้ในไบออสไม่มีอ่ะ
              Last edited by m-1; 23 Feb 2008, 16:17:52.

Comment

Originally posted by m-1 View Post
                เกรียนเทพมีอยู่ละมั้งครับ
                ตัวที่เกรียนเทพมี ก็คือตัวของพี่ผมอะละครับ มันเดี้ยงอยู่ ถ้าพี่ วางไว้เฉยๆว่าจะยืมมาครอบซะหน่อย

Comment

ไม P5B DL ผมมันไม่แรงอย่างนี้มั้งนา

ปล.ลงรูปแบบนี้กลัวไม่รู้ว่าเปลี่ยนมาใช้ WideScreen 22" เหรอครับ อิอิ

Comment

Originally posted by Hunter_JIK View Post
                    ตัวที่เกรียนเทพมี ก็คือตัวของพี่ผมอะละครับ มันเดี้ยงอยู่ ถ้าพี่ วางไว้เฉยๆว่าจะยืมมาครอบซะหน่อย
                    ตอนนี้ใช้อยู่ครับ เหลือบอร์ดตัวเดียวแล้ว

Comment

Originally posted by Gunner View Post
                      ไม P5B DL ผมมันไม่แรงอย่างนี้มั้งนา

ปล.ลงรูปแบบนี้กลัวไม่รู้ว่าเปลี่ยนมาใช้ WideScreen 22" เหรอครับ อิอิ
                      มีแซว เหอะ ๆ บอร์ดท่านมันตายแล้วเหรอครับ

Comment

Originally posted by m-1 View Post
                        มีแซว เหอะ ๆ บอร์ดท่านมันตายแล้วเหรอครับ
                        เรียบร้อยไปแล้วครับ ช่วงนี้พากันล้มหายตายจากกันไปหลายอย่าง
                        อาทิตย์ที่แล้ว D9GMH ก็เพิ่งไป ตอนนี้กำลังจัดชุดน้ำ Custom อยู่เหมือนกัน

ปล.ถามหน่อย จะเปลี่ยน Pump จะเอาน้ำออกจะระบบยังไงอะ
                        กลัวมันหกแล้วจะพาสหายจากไปอีก

Comment

Originally posted by Gunner View Post
                          เรียบร้อยไปแล้วครับ ช่วงนี้พากันล้มหายตายจากกันไปหลายอย่าง
                          อาทิตย์ที่แล้ว D9GMH ก็เพิ่งไป ตอนนี้กำลังจัดชุดน้ำ Custom อยู่เหมือนกัน

ปล.ถามหน่อย จะเปลี่ยน Pump จะเอาน้ำออกจะระบบยังไงอะ
                          กลัวมันหกแล้วจะพาสหายจากไปอีก
                          ดึงสายยางจากปั๊มออกเลย หาอะไรรองน้ำซะ ถ้าจะเปลี่ยนสายยางทั้งระบบ
                          คงต้องรื้อชุดน้ำออกทั้งระบบ

Comment

จะลองดูครับ ผมปรับแค่ในไบออสหน่ะ ค่านี้ในไบออสไม่มีอ่ะ
                            memset only....

Comment

เอิ้กๆ จะปลดประจำการเมื่อไหร่ บอกนะพี่ เผื่อๆ

Comment

Working...
                              X