overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 34

Thread: เครื่องเล่น MP3 VS MOBILE PHONE

OverclockZone Member composure's Avatar

Default เครื่องเล่น MP3 VS MOBILE PHONE

ในตอนนี้ถ้าซื้อมือถือแพง ๆ(เช่น N81 หรือ พวก XpressMusic)

คุณภาพเสียงจะเทียบเท่า MP3 ดี ๆ เปล่าครับ(เช่น iriver t30 t10 etc)

คือไม่มีโอกาสได้สัมผัสมือถือแพง ๆ

และมองอนาคตไว้เผื่อซื้อมือถือพร้อมได้ MP3 ดี ๆ ในตัว

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member X1950Pro's Avatar
    บ้านผมทำธุรกิจมืด (ขายถ่่าน)

เสียงดีครับพวก
    ExpressMusic ใส่หูฟัง

Amagin's Avatar
    อยู่เจียงใหม่เน้อ

ผมว่า SE Walkman เจ๋งกว่าพวก N Series กับ Xpress Music นะครับ

OverclockZone Member

ถ้าเทียบจาก gsmarena

xpress music รุ่นใหม่ 2ตัว (5310 กับ 5610)

ให้เสียงดีเกือบเท่า iphone คือ ดีกว่า walkman อีกอ่ะครับ

http://www.gsmarena.com/nokia_5310_x...view-203p5.php

ลองดูสิครับ โดยเฉพาะ dynamic range

-*- แต่ไม่คาดคิดคือ เค้าบอกว่า samsung E250 ที่ราคาไม่กี่พัน ให้เสียงดีกว่า Samsung G800 -*- ซึ่งดีกว่าตัวนี้

ปล.มะได้ไม่ชอบ walkman นะ เพราะผมก็ใช้ walkman (w610i) อยู่ ><

Pantip Plaza ราม,บางกะปิ,ลาดพร้าว,สุขา 3

ถ้าฟังเพลงต้อง SONY WALKMAN ซีรีั่ W ครับ

OverclockZone Member Jam_jkids's Avatar
    Bangkok, Thailand

ผมว่า mp3 ดีๆ จะให้เสียงดีกว่า มือถือครับ

ซื้อแยกไปเลยก็ได้ครับ

OverclockZone Member serialnuza's Avatar

ไช้mp3 กับโทรศัพท์แยกกัน เพราะไม่ต้องห่วงเรื่องแบตแน่นอน เวลาฟังเพลงไปก็เปิดระบบสั่นที่ตัวโทรสับด้วยละ

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

t10ดีกว่าชัวร์ครับ

OverclockZone Member composure's Avatar

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

WhoAmI's Avatar
    MahaSaraKham Free EMS

ถ้าจะเอาเสียงดี ในราคาประหยัด แนะนำ MOTOROLA E2 ครับ ไม่ผิดหวัง มีรูเสียบหูฟัง 3.5mm มาด้วย พวก W SERIES หรือ XPress Music ชิดซ้ายครับ

แต่ถ้ามีงบสูงก็ SAMSUNG I450 โทรศัพท์ที่ได้รับการโหวตว่าเป็นมือถือที่เสียงดีที่สุดในโลก จากที่ไหนซักอย่างนี่แหละ ผมจำไม่ได้อ่ะ อิอิ

OverclockZone Member gnalkhod's Avatar

ถ้าดูในเรื่องเสียงอย่างเดียวเทียบกันไม่ได้ครับ ผมมีsony ericsson w810i เคยลองเทียบกับ creative muvoตัวเก่า เสียงยังสู้creativeไม่ได้เลยครับ
    ซึ่งmp3ที่ผมเคยลองก็มี creative muvo, iriver t60, iriver clix, meizu พวกนี้ผมว่าเสียงmuvoอ่อนสุดแล้วครับ
    (เทียบโดยใช้headphone senn px-100, grado sr225 ครับ)

แนะนำว่าถ้าเป็นคนชอบฟังเพลงแบบจริงจัง ซื้อmp3 playerแยกไปอีกเครื่องดีกว่าครับ
    แต่ก่อนผมก็เคยคิดว่าจะซื้อw810iมาฟังเพลง ท้ายที่สุดก็ไม่ได้ใช้ครับ คิดดีดีครับ
    Last edited by gnalkhod; 25 Feb 2008 at 12:04:47.

OverclockZone Member shadowmoon's Avatar

mp3 player เสียงดีกว่าแน่นอนครับ สำหรับผู้ที่ชอบฟังเพลงจริงๆจังๆ
    แต่ฟังแบบสบายๆมือถือก็โอเคนะ

ผมเหมือนคนข้างบนอ่ะครับแต่ก่อนกะซื้อ W810i มาฟังเพลงทรงสวยแต่สุดท้ายก็ต้องหาT10 มาเพราะมันคนละเรื่องเลย และ in ear sony ฟังแล้วเหมือนมีแรงดันในหูอึดอัดปวดหัวครับ

OverclockZone Member porh's Avatar

Default -

Quote Originally Posted by serialnuza View Post
    ไช้mp3 กับโทรศัพท์แยกกัน เพราะไม่ต้องห่วงเรื่องแบตแน่นอน เวลาฟังเพลงไปก็เปิดระบบสั่นที่ตัวโทรสับด้วยละ
    เห็นด้วย ฟังบนรถโดยสาร หาที่ชาตแบตไม่ได้ ซึ้งเลยแบตหมดเนี่ย

OverclockZone Member hamylee's Avatar
    Siriraj Hospital

mp3player ดีกว่าแน่นอน

OverclockZone Member saladin's Avatar

ถ้ายิ่งเจอพวก iPod Cowon/iAudio iRiver MeiZu แล้วต่อเข้า Headphone Amp ด้วยนะครับ

555

ps000000
    Guest

แยกดีกว่าครับปัญหาเรื่องแบต

OverclockZone Member Trex's Avatar

w300 ก็สะดวกดีครับ ได้หูฟังดีๆ ก็พาเพลินเหมือนกัน มีคลิปลับด้วย อิอิ

OverclockZone Member dryiceteam's Avatar
    Chonburi Heaven Floor 7

เขาว่า โทรศัพ รุ่นหลังๆ แบตก็อึดน่ะ

อย่าง 5610 เขาว่าอึดมาก

ผมก็ลังเล ระหว่าง ipod กะ n81

รักทั้งคู่ อยากฟาดทั้งคู่

ตัวใหม่มาแรงครับ moto rokr E8

ตัวอย่างบทความ

Alexander Dembovsky’s take on the ROKR E8. The Motorola E8’s results in our RMAA tests can be easily compared with music players from top manufacturers, including Apple, Samsung and Creative – the fact of the matter is that there is only a handful of handsets that fare just as well on this front. The standard 3,5 mm jack also adds to the E8’s brilliance of sound, as it allows to avoid accidental signal distortions. Plus, the handset’s tweaked software allocates more resources to sound processing.

On the other hand, though, passing our battery of tests with flying colors doesn’t necessarily mean the phone’s real sound will appeal to everyone – some deemed it a tad too heavy or, on the contrary, lackluster In these cases, you can opt for equalizers or, which I personally find more suitable, good custom earphones befitting your music style. The E8’s output signal strength is pretty decent too, which enables it to handle most professional headphones.

จาก www.mobile-review.com

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks