overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 31

Thread: ถามคนใช้ benq s41

OverclockZone Member evildead's Avatar

Talking ถามคนใช้ benq s41

mainboard benq s41 มันเสียง่ายไหม เห็นคนส่ง board ซ่อมกันเยอะจังและความคงทนแข็งแรงเพียงพอในการเดินทางบ่อยๆดีแค่ไหน แล้วความร้อนอุณหภูมิ full load สูงสุดประมาณเท่าไรครับ กำลังหาข้อมูลในการตัดสินซื้อnotebook เห็นs41แล้วถูกใจ ขอบคุณ

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

ใครบอกบอร์ดเสีย เห็นมีโวยวายอยู่คนสองคนในพันทิพ เค้าซื้อมาลอตแรกเท่าที่ฟังs41-310ในสมัยราคา4หมื่นกว่าๆ(แต่เป็นปกตินี่ยี่ห้ออื่นปัญหานี้ก็มีคับอย่าไปคิดมาก) คนใช้เยอะแยะ ผมใช้มาจะ5เดือนและยังไม่มีปัญหาไรเลย ความคงทนทนแน่นอนคับบอดี้เป็นโลหะอะลูมีเนียม ทำให้เป็นรอยยาก และระบายความร้อนดีดว่าบอดี้พลาสติก(ยี่ห้ออื่นส่วนมากในปัจจุบันนิยมใช้พลาสติก)

ความร้อนผมใช้โปรแกรมวัด(ร้อนน้อยกว่าhpอีก)

ห้องแอร์cpu 51-53 hdd 35-38
    พัดลม cpu 54-56 hdd 39-41

OverclockZone Member

อาจไม่เกี่ยวกับคำถามของเจ้าของกระทู้นะคับ คืออยากถามว่า benq s41-324 ช่วงงานคอมมาทมีนาคมยังจะมีขายอยู่ไหมคับ สนใจรุ่นนี้มาก เห็นเค้าบอกว่าจะโดนโละ เลยเป็นกังวลว่าจะไม่ของคับ รบกวนตอบทีนะคับ

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

Quote Originally Posted by Chamooauy View Post
    อาจไม่เกี่ยวกับคำถามของเจ้าของกระทู้นะคับ คืออยากถามว่า benq s41-324 ช่วงงานคอมมาทมีนาคมยังจะมีขายอยู่ไหมคับ สนใจรุ่นนี้มาก เห็นเค้าบอกว่าจะโดนโละ เลยเป็นกังวลว่าจะไม่ของคับ รบกวนตอบทีนะคับ
    ได้ยินข่าวลืมมาแต่ไม่รู้จริงไหม เพราะออกตัว357มาที่ต่างกับ324แค่็HDD กับแรม

เพราะในอดีตก็โละรุ่น310 และ322 ไปแล้วคับ

ตั้งแต่อยู่บอร์ดนี้มาผมก็เพิ่งได้ยินว่า S41 เมนบอร์ดเสียง่ายนี่แหละครับ ไปเอาข่าวมาจากไหนเนี่ย
    วันนี้ผมเปิดโน้ตบุ๊คทิ้งไว้ในห้องที่ถ้าไม่เปิดแอร์แทบอยู่ไม่ได้ตั้งแต่เมื่อคืน จนเย็นอีกวันนึงยังอยู่เฉย

ขอรบกวนคุณเจ้าของกระทู้อีกนิดคับ คือตัว324 ช่วงคอมมาทจะไม่มีให้ซื้อแล้วจริงๆเหรอคับ อยากจะร้องไห้ แล้วถ้าหากตัว 357 เนี่ยราคาไม่รวมแวทเท่าไหรคับ แล้วจะขอเค้าไม่คิดแวทได้ไหมคับ ขอโทษเจ้าของกระทู้อีกทีคับ

OverclockZone Member nirakan's Avatar

357 ไม่รวม Vat 35900 ครับ เท่ากับ 324 เมื่อ 2 เดือนที่แล้ว

เหอะๆ อีก 7 วัน จะไปสอยวันที่ 2 มีนาคมครับ จะยังเหลือให้ผมไหมเนี่ย 324 เนี่ย ไม่งั้นต้องออกค่า Vat เอง เซ็งจิตเลย ได้งบจำกัดแค่ 35 อ่ะครับ ที่เหลือต้องออกเอง เหอะๆ กะว่าถ้าได้ 324 ที่เหลือจะอัพแรมเพิ่มเป็น 4 กิ๊กไปเลย

OverclockZone Member Alderwood's Avatar
    VTUN // Runway 06

จะอัพเป็น 4GB เลยเหรออาร์ม ถ้าเอาขนาดนี้เอาพวก windows 64 bit ไว้ด้วยนะ
    ปล.ระวังคนแถวสะพานบางปะกงนะ อิอิ

OverclockZone Member turionx2's Avatar

อย่าว่าแค่เล่นธรรมดาเสียเลยครับ ขนาดผม overclock มันแทบจะทุกอย่าง cpu vga ram (อย่างโหด) มันยังสบายๆครับ

OverclockZone Member mai_119's Avatar

เริ่มชอบ BenQ ตัวนี้แล้วครับ

ท่าทางจะปัญหาน้อย ดูจากคนใช้งานส่วนใหญ่
    Last edited by mai_119; 25 Feb 2008 at 23:44:44.

OverclockZone Member banana5658's Avatar

แต่วันนี้ที่ผมไปดูมาที่ pantip อ่ะครับตัว s41 335 ไม่มีของแล้วครับถ้าจะเอาต้องสั่งศูนย์อ่ะครับ สั่งศูนย์ก็แพงด้วยครับ 4 หมื่นกว่าเลยครับ ตัว 325 ก็ไม่เห็นนะครับเห็นแต่ 357 แล้วประกันปีเดียวด้วยครับ ถาม jib ก็ไม่มีครับ

++ ไหงกลายเป็นของขาดตลาดหว่า 335 กลายเป็นแพงโคตเลย

OverclockZone Member nirakan's Avatar

อ่าว เหลือแต่ 357 ผมก็ซวยสิเนี่ย กะจะไปถอย 324 วันอาทิตย์ เซ็งจิต ต้องจ่ายเพิ่ม หมดโอกาสเพิ่มแร็มและ เพราะงบหมด

ลองเปิดเว็บพันทิพดู เค้าบอกว่า + Vat แล้ว 36500 ครับ ไม่รู้จริงเปล่า เพราะราคาในเว็บเบ็นคิว บอกว่า 35900 แต่เค้าขายกันแค่ 34900 ครับ
    Last edited by nirakan; 26 Feb 2008 at 02:10:54.

OverclockZone Member delytezz's Avatar

บอดี้เป้นโลหะ

แต่โลหะบางครับ

แถมประกอบไม่เนียน

กดตรงไหน ยุบตรงนั้น

โลหะยังโก่งลงไปเลยครับ

คีย์บอร์ดแฟบลงตอนกดแถวๆข่วง Enter

นี่เป้นส่วนหนึ่ง

ลองใช้ดูแล้วยากต่อการใช้งานมากครับถ้าเทียบกับอื่นๆแล้ว

ภายนอกไม่ประทับใจครับ

แต่ข้างในนี้ของเค้าแรงจริง

เพิ่งได้ใช้เครื่อง

เลยเพิ่งรุ้ครับ

จิงงะ

OverclockZone Member leenaja's Avatar

Quote Originally Posted by delytezz View Post

กดแล้วก็ไม่เห็นยุบนี่คะ (ส่วนตัวใช้ s41-322 )
    สงสัยท่านคงจะมือหนักนะคะ

แต่ประโยคข้างล่างนี่พูดถูกต้องทีสุด

OverclockZone Member Violent's Avatar

ลองกดล่ะ กะไม่เห็น ยุบ นี้นา จริงๆ ถ้ามันโก่ง ตอนรับเคื่องไอ้บ้าไหนจะเอามานิ
    หรือเครื่องเรา สั่งศุน ไม่น่าเกี่ยว
    ที่ประทับใจ ตรงความเสถียร กะไม่ร้อน อะนะ S41-324 เปิดไม่รุกี่วันล่ะ ไม่ดับ ไม่วูบเลย ยังดีกว่า pc ประกอบเองที่บ้านเลยมั้ง - -
    ประกันนี้ ซิยังไมได้ลองเลย หรือ ไม่ได้ลองกะดีแล้วไม่รู้ - -' ประกัน benq เลยง่ะ

ตัว DVD กะใช้งานได้ดีล่ะ ใช้นานๆ ไปดีเองจิงด้วย - - เถียงกะร้านอยุ่นาน เขาล้างให้กะดีขึ้นหน่อย ตอนนี้ ใช้งานได้ดีละ (ถึงจะมีเลือกแผ่นนิดๆ)

Quote Originally Posted by delytezz View Post

แต่โลหะบางครับ

แถมประกอบไม่เนียน

คีย์บอร์ดแฟบลงตอนกดแถวๆข่วง Enter

นี่เป้นส่วนหนึ่ง

ลองใช้ดูแล้วยากต่อการใช้งานมากครับถ้าเทียบกับอื่นๆแล้ว

ภายนอกไม่ประทับใจครับ

เพิ่งได้ใช้เครื่อง

เลยเพิ่งรุ้ครับ

คีบอร์ดกดแล้วแฟบนี่ผมว่า Acer Gem ยังยุบยวบกว่าอีกนะครับ เพราะแฟนผมใช้อยู่ ลองกดเทียบแล้วด้วย แค่หน้าตามันไม่งามเท่า Gem เท่านั้น

ผมว่า s41 ไม่งาม แต่มัน หล่อเรียบ สำหรับผมคับ

ของผมเพิ่งเจออาการ DVD กดออกไม่ยอมเด้งออก แต่มันอ่านได้นะ ยังไม่ได้ไปเครมประกันเลยครับ อยู่ต่างจังหวัด

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks