Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมเจอปัณหาการ Overclock

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมเจอปัณหาการ Overclock

คือผมใช้ AMD ATHLON 64x2 4000+ ค่าจากโรงงาน มัน2.11 นะครับ ผมก็ได้ทำการคล๊อคต่อไปเป็น 2.31 แล้วใช้งานมาไม่มีปัณหามาได้ 1อาทิตย์ แต่พอเมื่อวาน ปัญหาก็เริ่มเกิดขึ้น คือผมได้สั่งรีเซทคอมเนื่องจากลงโปรแกรม ครับ คราวนี้เครื่องได้ดับไปเลย ไม่ยอมบูท ผมก็กดเพาเวอร์ค้างให้มันปิด พอเปิดขึ้นมาใหม่ เข้าวินโดว์ได้ปรกตินะครับ แต่ปรากฏว่า การทำงานที่ผม คล๊อคไว้ 2.31 ได้กลายเป็นค่า โรงงาน 2.11 คับ อันนี้เป็นผลมาจากว่า จ่ายไฟไม่พอหรือป่าว หรือเกิดจากอะไรกันแน่
    ใช้ P/w 460 W ENERMAX ใครทราบว่าพอจะเป็นไรมั่งช่วยบอกทีถ้าเป็นที่ไฟจ่ายไม่พอ ผมควรจะไปปรับตรงไหนหาที่ปรับไม่เจอ

ปล1 ตอนนี้ปรับเหลือ 2.26 ยังไม่มีปัณหา
    ปล2 ใครตอบปัณหาคาใจของผม ขอให้ได้แฟนสวยๆนะคับ เอิ๊กๆ
    Last edited by Boluang; 23 Feb 2008, 18:23:09.

ปัญหา ไม่ใช่ ปัณหา

Comment

เดาๆมันก็คงไม่เสถียรเท่าไหร่แหละงับ

ลองทดสอบด้วยโปรแกรมต่างๆเอาให้นิ่งก่อน แล้วค่อยไปใช้งานจริง มันจะได้ไม่มีปัญหางับ ถึงมีปัญหาก็คงน้อย....

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
        X