Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ cpu แบบไหนดีครับ ถ้าจะเอามา แปลงไฟล์หนัง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ cpu แบบไหนดีครับ ถ้าจะเอามา แปลงไฟล์หนัง

อืมมม ตอนนี้ผมใช้ P.4 2.6 อยู่คับ คิดว่า ใช้ Cpu อันไหนดี

ว่าแต่ การแปลงไฟล์หนังนี้ใช้ Cpu ล้วนๆ ป่ะคับ หรือ ram ด้วย

คิดว่า เอา ราคา ไม่แพงมากกก แต่แปลงไฟล์แล้วเห็นผลว่า มันเร็ว จิงๆ

เดิมๆที่ใช้อยู่ เร็วป่าวหล่ะครับ ถ้าไมเร็วก็ต้องเปลี่ยนเป็นพวกตระกูล Exxxx ทั้งหลายหละครับ และอยู่ที่งบด้วยครับ

Comment

อืมมม คิดว่าไม่เร็วคับ >.< คือส่งสัย นิดหน่อยว่า ถ้าจะเล่น พวก E 2xxx กะพวก E 4xxx หรือ 6xxx
      ความเร็ว ในการแปลงหนังนี้ ***งกัน แบบชัดเจนเลยรึป่าวคับ อย่างเช่น เราแปลงด้วยความชัดที่เท่ากันหมด ความเร็วจะแตกต่างกันมาก แบบเห็นชัดๆ กันไปเลยป่าวหรือ***งกันแค่ 10 นาที 20 นาที?

Comment

แนะนำ q6600 ครับ ส่วนเห็นผลชัดมั้ย ไวกว่า P4 2.6 แน่นอนครับ เอิ๊กๆๆ

Comment

QX9xxx แรงซะใจแน่ๆ

Comment

ตรงนี้ฟันธงเลยไม่ได้ครับ เพราะ CPU ไม่ได้ผลิตเพื่อวัตถุประสงค์ในการแปลงfile อย่างเดียว มันอยู่ที่ท่านเลือกsystem และท่านพอใจกับมันหรือป่าว ถ้าอยากให้เร็วท่านก็ต้องคล็อกด้วยครับ ขยับจากความเร็วปกติไปอีกสักหน่อย ทีนี้ท่านก็จะได้ PC ที่ดีที่สุด และทำงานได้รอบด้าน

Comment

ที่สำคัญถ้าไม่เกี่ยง งบ และไม่ต้องสงสัยอีกต่อไปก็ เล่น ทุกอย่าง ที่เป็นตัว TOP ทั้งระบบ ทีนี้ท่านหมดคำถามแน่

Comment

แต่ท่านคงไม่ซื้อคอม งบราคา ครึ่งแสน UP มาเพื่อแปลงไฟล์ให้เร็วขึ้นใช่ใหม่ครับ

Comment

ผมว่านะ ใช้ E8200 แปลง DVD เร็วกว่า E6550 15 นาทีด้วยแหล่ะ จาก 40 นาที เหลือ 25 นาที นะเอิ๊ก ๆ

Comment

ถูกต้องครับ คงไม่ซื้อ ครึ่งแสนมาเพื่อแปลงไฟล์หรอกกก ตอนี้งบ ไม่มากกก เลยกะเอาประหยัดๆ ไว้ก่อน กะซื้อครบชุดหนะคับ

Comment

ลองเปลี่ยนจาก P4 2.66
                      มาใช้ E2160 OC ที่ 3.0Hz จะรู้ถึงความต่างครับ

Comment

เร็วกว่า 15 นาทีเลยหรอคับ งืมๆ น่าสนแฮ๊ะ

Comment

แปลงไฟล์หนังก็เล่นสี่หัวไปสิครับ ไม่เห็นต้องคิดมาก

Comment

Originally posted by TROWAKUNG View Post
                            เร็วกว่า 15 นาทีเลยหรอคับ งืมๆ น่าสนแฮ๊ะ
                            ลองหลาสยรอบแล้วครับ ในเมื่ออุปกรณ์อื่นตัวเดิมทุกอย่างไม่ได้เปลี่ยน ก็ไม่มีปัจจัยใดนอกจาก CPU ล่ะครับ ถ้าไม่ลองกับมือผมก็อาจจะเถียงว่าไม่คุ้ม แต่พอลองแล้ว ผมสรุปว่าคุ้มนะครับ เผลอ ๆ เมื่อเทียบระหว่าง E8200 อาจเร็วกว่า E6750 ด้วยซ้ำ

Comment

E 2180 เร็วกว่า E2610 ประมาณ 5-15 วินาทีครับ

Comment

Working...
                              X