Announcement

Collapse
No announcement yet.

คิดว่า CPU ตัวนี้ จะยังคืนชีพได้หรือเปล่านะ..???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คิดว่า CPU ตัวนี้ จะยังคืนชีพได้หรือเปล่านะ..???

Socket 478 ยังไม่รู้ว่าเป็น CPUอะไร เพราะจะยังไม่แกะออกจากกซิ้งค์.. จนกว่าจะรู้ผล..

ผมจะพยายามครับ หุหุ.. งานนี้ ผมคิดว่าต้องพึ่งพาเครื่องมือหมอ..

แต่ก็คิดอยู่เสมอว่า ความพยายามอยู่ที่ไหน ความพยายามก็จะอยู่ที่นั้น.. สำเร็จหรือไม่ ไม่รู้คับ..

.....จริงๆแล้ว ก็เคยทำแหละครับ.. ขนาดขาพับถึงโคนอย่างในรูปนั้นนะครับ.. แต่นั้นมัน แค่3ขาเอง...

..
    Last edited by hornetpc719; 23 Feb 2008, 22:19:24.

เห็นสภาพแล้ว

กว่าจะดัดกลับมาได้หมด

แถมดัดไปดัดมา สงสัยต้องมีหักสักขา

ผมว่า ซื้อใหม่เถอะครับ 478 ราคามือ 2 พอรับได้

Comment

โอ๊ยยยยยยย !!!

ไปลุยอะไรมาเนี่ย

โดนใครเค้ารุมโทรมมาซะเยินขนาดนี้ครับ

เท่าที่เห็นๆ ก็ มีหลายขาเลยนะ ที่ถ้าพยายามออกแรงดัด มันต้อง "หัก" แน่นอนอ่ะ
      Last edited by gidd009; 23 Feb 2008, 22:34:43.

Comment

Originally posted by gidd009 View Post
        โอ๊ยยยยยยย !!!

ไปลุยอะไรมาเนี่ย

โดนใครเค้ารุมโทรมาซะเยินขนาดนี้ครับ

เท่าที่เห็นๆ ก็ มีหลายขาเลยนะ ที่ถ้าพยายามออกแรงดัด มันต้อง "หัก" แน่นอนอ่ะ
        หุหุ.. พี่แกเล่นถอดซิ้งค์ติด CPU แล้วใส่ในถุงพลาสติก ปนมากับฮาร์ดดิสนะครับ... เห้อ.. ดีจริงๆเลย..

Comment

ซ้ำครับ..
          Last edited by hornetpc719; 23 Feb 2008, 22:34:48.

Comment

อย่าไปเสียดายครับ LGA775 ไปเลยดีกว่าครับ

Comment

ค่าดัดขาประมาณ 1200 หุหุ เห็นแล้วถอนหายใจลึกๆ

Comment

ทำได้ แต่คนทำต้องใจเย็นมากๆ และต้องใช้แว่น หรือเลนส์ที่คนทำตุ๊กตาโมเดลเขา เพ้นสสีน่ะ ขอให้ทำได้นะ

Comment

เคย ดัดครับ (ประมาณแนวๆ เดียวกับในภาพเลย) ใช้คีมปากจิ้งจก ครับ ค่อยๆดัด ให้เกือบๆ ตรงทุกๆขา แล้วค่อย เล็ง ทาบกับเสารึ ไรก็ได้ที่มันตรงๆ
                  ถ้ากลัวดัดแล้วหักให้เอาไดเป่าผม เป่าขา(ขาcpuนะไม่ใช่ขาคนดัด)ให้ร้อน นิดหน่อย แล้วค่อยๆ ดัดครับ

Comment

ถ้ามีเครื่องมือดัดเองเลยครับ วันล่ะนิด

Comment

ความพยายามผมมีแค่นี้.. ที่ลูกศรสีแดงชี้อยู่นะครับ.. ปรกติของแบบนี้ผมจะตั้งใจทำได้นะ แต่ขานั้นสกิดนิดเดียวจริงๆ.. เพราะที่เหลือโงหัวมาได้หมดแล้วคงไม่ใช่ปัญหา กะว่าจะไปหาเข็มฉีดยาเบอร์สูงๆหน่อย.. เอามาสวมแล้วดัดอีกที อะ.. เศร้าจริงๆ.....

เครื่องมือ ก็ใช้แค่ 3ชิ้นนี้นะครับ..

Last edited by hornetpc719; 24 Feb 2008, 00:10:18.

Comment

นับถือในความพยายามจริงๆ

ขอให้ขาที่หัก เป็นขากราวด์ ก็แล้วกันครับ

Comment

แค่ขาก็ไม่สามัคคีกันแล้วครับ

Comment

Originally posted by gidd009 View Post
                            นับถือในความพยายามจริงๆ

ขอให้ขาที่หัก เป็นขากราวด์ ก็แล้วกันครับ
                            อ่า..นะ ว่าแต่ใครมีข้อมูลตำแหน่งขา CPU S478 มั่งนะ.. ถ้าเป็นขากราวน์จริงๆ จะได้ทำต่อ..

หรือค่อยตอนว่างๆทำ แล้วค่อยไปจ้างต่อขา เพราะยังมีที่ขาหักอยู่อีกตัว..
                            Last edited by hornetpc719; 23 Feb 2008, 23:36:29.

Comment

ยังไงหว่า ท่าจะซ่อมยากแล้วนะนั่น

Comment

Working...
                              X