Announcement

Collapse
No announcement yet.

ด่วนมากเลยคับ!!!!

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ด่วนมากเลยคับ!!!!

ผมรุว่ามันผิดบอดแต่อยากได้คำตอบไวมากเลยขอถามในนนนี้ก่อนแล้วกัน
    ตัวพัดฮิสซิ้งที่ระบายความร้อนจากcpuมันมี ซิลิโคน ทาอยูใช่ไหมคับคือผมถอมมาทำความสะอาด ฮิสซิ้งแล้วไม่มีอ่ะไรไปทาตรงระหว่างฮิสซิงกะcpuจะเปงไหรไหมคับ มีอ่ะระที่พอจะทาแทนได้บ้างไหมคับ

ใส่ไปก่อนก็ได้คับ แล้วพรุ่งนี้ไปหาซื้อมาใส่ซะครับ ส่วนอุณหภูมิเพิ่มขึ้นแน่นอนครับ แค่ประเดี๋ยวประด๋าวคงไม่เป็นไรครับ

ผมก็ใช้ไปก่อนครับตอนไม่มีซิลิโคน แต่รุ่งขึ้นไปหามาใส่ก็ไม่เป็นไรครับ

Comment

คงไม่เป็นไรมากล่ะมั้งครับ ผมก็เคยใช้แบบไม่ทาซิลิโคนอยู่เป็นอาทิตย์เหมือนกัน
      อาจจะร้อนขึ้น 3-5 องศา ไม่ทราบท่านใช้ cpu ตัวไหนอยู่ล่ะครับ
      ที่ผมเคยใช้ 3.0e Prescott ยังไม่เป็นไรเลย เหอๆๆ

Comment

ต้องมีครับ หลอดละ 10 บาทก็ยังดี
        ไม่งั้นไหม้นะครับ

Comment

55 อย่าบอกนะว่า เครื่องที่เล่นอยู่ตอนนี้คือตัวที่ไม่ได้ทาซิลิโคน
          ตอนนี้อาจไม่เป็นไรครับ รีบๆหามาทาให้เรียบร้อยโดยเร็วครับ

เอ่อ ท่านยังไม่ได้บอกเลยว่ารุ่นไหน เผื่อเป็นรุ่นร้อนๆล่ะก็ไม่ดีนะครับ

Comment

ผมก็ไม่ทา อีกเครื่องนะ
            ไม่มีแต็ป

Comment

*-*

ช่ายเลยคับไม่ได้ทา ซิลิโคน แถมต้องเปิดออนตัวเกมส์ออนไลไว้ทั้งคืน cpuทำงานประมาน10-30%
              พรุ่งนี้มันจะไหม้ไหมอ่ะ ใช้ cpu P4 3.0

Comment

ไหม้ชัวร์เพราะไม่มีตัวประสานนำความร้อน ผมลองแล้วครับ ฝันสลายภายใน 3 นาที

Comment

*-*

Originally posted by kk View Post
                  ไหม้ชัวร์เพราะไม่มีตัวประสานนำความร้อน ผมลองแล้วครับ ฝันสลายภายใน 3 นาที
                  กำซิคับ

Comment

มันไม่ไหม้หรอครับเดี๋ยวร้อนจัดๆมันก็ตัดไปเองไม่ต้องไปกังวล
                    หรอครับ ถ้ามันจะไหม้จริงคุณเปิดเครื่องไม่ถึง5นาทีมันก็ไหม้แล้ว

Comment

*-*

ใช้พัดลมตั้งโต๊ะอีกตัวจะดีไหม

Comment

Originally posted by kujaza14 View Post
                        ใช้พัดลมตั้งโต๊ะอีกตัวจะดีไหม
                        มันช่วยแทบจะไม่ใด้เลยถ้าซิงมันไม่สนินกับCPUพัดลมเป่าไปก็ไม่มีผล
                        แล้วไม่มีโปรแกรมวัดความร้อนบ้างเลยหรอครับ

Comment

*-*

Originally posted by JINDASAMUD View Post
                          มันช่วยแทบจะไม่ใด้เลยถ้าซิงมันไม่สนินกับCPUพัดลมเป่าไปก็ไม่มีผล
                          แล้วไม่มีโปรแกรมวัดความร้อนบ้างเลยหรอครับ
                          ไม่มีเลยคับ พอจะมีลิ้งให้โหลดไหม แล้วความร้อนเท่าไหรถึงว่าสูงมากเกินหรอคับ

Comment

Originally posted by kujaza14 View Post
                            ไม่มีเลยคับ พอจะมีลิ้งให้โหลดไหม แล้วความร้อนเท่าไหรถึงว่าสูงมากเกินหรอคับ
                            จัดไป
                            http://www.almico.com/speedfan433.exe

Comment

จะผิดไหมถ้าจะถามว่าดูไม่เป็นลงโปรแกรมแล้วดูไม่เป็น (ไม่รุเรียนคอมมาทำไม)

Comment

Working...
                              X