Announcement

Collapse
No announcement yet.

"Dunnington" 6-Core 16MB L3 มาแระ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• "Dunnington" 6-Core 16MB L3 มาแระ

กลางปีถึงปลายปี 08 ครับ ในสถาปัตย์ 45 นาโน
    ใครกำลังเงื้อง่าจะซื้อ CPU เอามือออกจากกระเป๋าก่องครับ อิอิ
    Last edited by ECHO; 18 Oct 2009, 07:19:15.

แล้วมาวันไหนละคับ

Comment

Originally posted by DEKUDON View Post
      แล้วมาวันไหนละคับ

กลางปีถึงปลายปีไงครับ เค้าบอกอยู่

ว่าแต่เอาข้อมูลมาจากไหนอ่ะครับ

Comment

จะซื้อก็ซื้อเหอะครับ รอไปรอมา ไม่ได้ซื้อหรอกเชื่อผมดิ เอามาใช้งานจริงๆ ไม่ต่างกันมากหรอก

เอาไว้ลากค่อยว่ากัน

ผมไม่เคยได้ยินเลยนะ6 core เคยได้ยินแต่ 8 เพราะมันทำ 2 ไป4 4ไป8

4ตอนนี้ยัง 4เทียมอยู่เลยนิ

Comment

Originally posted by Hunter_JIK View Post
          จะซื้อก็ซื้อเหอะครับ รอไปรอมา ไม่ได้ซื้อหรอกเชื่อผมดิ เอามาใช้งานจริงๆ ไม่ต่างกันมากหรอก

เอาไว้ลากค่อยว่ากัน

ผมไม่เคยได้ยินเลยนะ6 core เคยได้ยินแต่ 8 เพราะมันทำ 2 ไป4 4ไป8

4ตอนนี้ยัง 4เทียมอยู่เลยนิ
          ถ้าไม่ใช่ architecture ใหม่ก็ไม่น่าสนใจเท่าไหร่ ไม่เกี่ยวนิคับ ที่ 2->4 เพราะเอามาเชื่อมกัน 2 ตัวถ้าออกแบบใหม่ 6 core ก็ไม่น่ามีไรนิ AMD tricore มีแล้ว

Comment

อัพเดทครับ

ตามจี้ไปงั้น อิอิ E6600 ยังฟิตเปรี๊ยะอยู่เยยยยยย
            Last edited by ECHO; 18 Oct 2009, 07:19:15.

Comment

ใครจะซื้อ ซีพียู ซื้อไปเถอะครับ แหม รอนานเลยนะไม่ได้ใช้กันพอดี เพราะพอรอแล้ว เดี๊ยวของใหม่ มาก็รออีกไม่ได้ซื้อกันพอดี

Comment

ออกมาใหม่ ก็สามหมื่นขึ้นล่ะครับ

ลองคิดดูว่า แค่ E6750 จะลงมาเหลือ 7 พัน ใช้เวลานานเท่าใด

Comment

L3 ผมไม่เคยเห็น Intel ใช้ L3 เลย เคยแต่ใช้ AMD K6III ที่มี L3 บน motherboard

Comment

จะเล่น server กันเลยเหรอ มันเป็น cpu ระดับ server นะครับคุณหนู ๆ

Comment

Working...
                    X