Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอประสบการณ์BenQ R56 คนที่มีเล่าให้ฟังหน่อยคับ มันคุ้มราคามั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอประสบการณ์BenQ R56 คนที่มีเล่าให้ฟังหน่อยคับ มันคุ้มราคามั้ย

คือผมว่าจะซื้อ รุ่นนี้ให้แฟนนะคับ ใช้งานจริง ส่วนดีส่วนเสีย คุ้มกับเงิน 27900 ที่เสียไปรึเปล่าครับ

แล้วแต่ความชอบนะครับ ส่วนตัวผมเองชอบจอใหญ่ๆ เพราะจะได้ดูชัดๆ ส่วนการทำงานและเล่นเกมส์นั้น
    ก็พอไปได้ แต่ถ้าถามว่าคุ้มกับเงินไหมนั้น ผมก็ว่ามันก็เป็นราคาที่กลางๆ ไม่แพงมากเกินไปและสเปกก็
    กำลังดีทำงานได้ทันใจ ถ้ามีอะไรก็สอบถามกันได้ครับ สรุปความโดยรวม ผมว่าคุ้มนะ

Comment

มันดีตรงจอตอบสนองเร็วที่สุดในโลก8ms(มากว่าs41อีก) และมีซับวูปเฟอร์ในตัว

Comment

มันก็ตอบยากนะครับ ขึ้นอยู่กับความพอใจของคนใช้อ่ะครับ บางทีเลือกมาแล้ว ทั้งๆที่เลือกเอง กลับมาก็ไม่ชอบก็มี

แต่ถ้าให้คนอื่นเลือกแล้วไม่ดี ก็โทษคนที่เลือก คิดว่าเอาให้ถูกใจเรามากที่สุดเท่าที่งบประมาณเรามี เท่านี้ก็โอเคแล้วครับ

Comment

ผมใช้อยู่ครับ Joybook R56-LM21 จอใหญ่สบายตา
          คุ้มค่าครับสำหรับซื้อมาทำงานและเล่นเกมสเปกไม่สูงเกินไป

ถ้าซื้อมาลง Vista ไปเลยครับ ถ้าลง XP อาจจะหา driver ยากซะหน่อย
          แต่ผมใช้ XP ไม่เจอปัญหาอะไร.........สรุป คุ้มค่าครับ

Comment

แบท มานทนไหมง่ะ รุ้นนี้ ชาตเต็ม เปืดแค่ autocad กะ winamp ได้กี่ ชมเหรอ
            พอดี กำลังมองหา ไว้ใช้ทำงานอยุ่เหมือนกัน (คนอื่นฝากหา ปต่เราดันต้องเสียตัง - -)

Comment

ใครพอมี Benchmark มากบ้าง ครับขอดูคะแนนหน่อย คือผมเล็ง compaq V3703TX กับ R56 เนี่ยแหละครับ

V3703TX cpu ทำงานเร็วกว่า 1.7 มันเป็น core 2 ที่ ลด แคชลง 1m ครับ ดูbenchmark ได้คะแนนเยอะกว่า

R56 อ่ะครับ แต่เป็นคะแนนรวมทุก cpu เว็บไหนจำไม่ได้ แล้วการ์ดจอ V3703TX ก็ เป็น 8400m GS 128 ด้วยครับ HDD 160 เยอะ กว่า R56 40 g ครับ ที่ผมจะซื้อ ผมซื้อ ตัว R56-LM21 ครับ cpu 1.5 ครับ

Comment

เป็นผมเชีย compaq น่ะ เพราะใช้v3607้อยู่แต่จะมีปัญหากับเรื่องไดเวอร์หน่อย(หรือมากหว่า)ถ้าลงxp แต่ vista สบาย
                แต่หลายๆคนบอกว่า body ของ benQ เค้าทนอ่ะ แต่ผมว่า compaq ก็ไม่ได้เปราะบาง เรื่องปัญหาของ compaQ ก็มีแต่เสีย dvd ที่บางครังก็อ่านดังมาก(บางครั้ง)น่าจะเป็นกับแผ่นมั้ง

Comment

ถอยมาแล้วครับ คะแนน 3dmark 03 ได้ประมาณ4000 ครับ ก็ถือว่าผิดหวัง นิดหน่อย แต่ ที่ได้แถมว่าก็ถือว่าคุ้ม ครับ ประกัน 2 ปี ฟรี แรม1 g จอ 15 ตอบสนอง 8 มี e-sata ประกัน 2 ปีเนี้ย ผม จับคล๊อคเลย ครับ ว่างๆเดี่ยวเอารูปมาให้ดูถ้ายังมีคน ดูกระทู้นี้อยู่

Comment

ของผมกระหน่ำเล่นมากไปหน่อย ใช้ได้อาทิตย์กว่าๆเอง ลำโพงแตกไปแล้ว 1 ข้าง และว่าจะไปเปลี่ยน wireless ด้วย เหมือนว่ามันจะจับสัญญาณอะไรไม่ค่อยจะได้เลย ว่าจะได้เทิร์นเป้น atheros

ปล ผมใช้ r56 lm33 wireless เป็น Ralink ครับ

Comment

BenQ R56 นี่มันร้อนมั้ยครับ แล้วตัวเครื่องมันทนมั้ยครับ เป็นพลาสติกหรือโลหะครับ

Comment

Originally posted by mrballoon View Post
                        ของผมกระหน่ำเล่นมากไปหน่อย ใช้ได้อาทิตย์กว่าๆเอง ลำโพงแตกไปแล้ว 1 ข้าง และว่าจะไปเปลี่ยน wireless ด้วย เหมือนว่ามันจะจับสัญญาณอะไรไม่ค่อยจะได้เลย ว่าจะได้เทิร์นเป้น atheros

ปล ผมใช้ r56 lm33 wireless เป็น Ralink ครับ

R56 ของผมก็มีปัญหา wireless เน่ามา6เดือนแล้ว benq ยังไม่สามารถแก้ปัญหาได้

Comment

Working...
                        X