Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามปัญหา DVD liteOn write ช้าๆมากเลยคับ 0.8x

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามปัญหา DVD liteOn write ช้าๆมากเลยคับ 0.8x

ปัญหา
    DVD liteOn write image file 4.3 Gb ใช้เวลา 1 ชม.
    ใช้โปรแกรม Alvohol 120% write ที่ 8x แต่ดัน โชว Current speed ที่ 0.8-0.82X

เพิ่งเป็นครับ มะก่อนก็ write แผ่นนึง 8x 7 นาที 16x 5 นาที
    ปรับ write speed เป็น 16x 8x 4x มันกะได้ Current speed ที่ 0.8-0.82X
    เท่านี้ตลอด ไม่ทราบเป็นที่อะไรครับ
    ใครเคยเจอแบบนี้ ละแก้ไงครับ

ขอบคุณครับ

เท่าที่อ่านน่าจะเป็น ที่ Software นะครับของเปลี่ยนตัวอื่นไลน์ดูยังครับว่าปกติหรือปล่าว

Comment

เอ้อผมก้อเป็นเหมือนกาน Asus ไร้ได 1.5x งง อยุ่ดีๆกะเป็น แต่ยังไม่ได้ถอดไปลองเครื่งอื่นเลย

Comment

ถ้าก็อบจากแผ่นเป็นไฟล์อิมเมจ แล้วไร้ท์ด้วยโปรแกรมนี้ มันจะปรับตามต้นฉบับครับ

แนะนำให้ใช้ นีโรจะดีกว่า

Comment

คุณคงใช้ USB External Hard Drive เป็น source ข้อมูล
          ทีนี้แผงวงจรข้างใน HDD Box อาจจะเสีย (เสื่อม) คือมันจะ connect ได้ที่ USB 1.1 เท่านั้น

พอโปรแกรมที่ใช้ Write ข้อมูลเช็คสปีด source ได้ช้าแล้วมันจะปรับตัวลงที่ 1X เท่านั้น
          ปรับยังไงก็ไม่ได้สูงกว่านี้เท่าไร

วิธีแก้ก็เอา HDD Box ไปเคลมครับ กลับมาเขียนได้เร็วจี๋เท่าเดิม ลองดูนะครับ

Comment

Working...
          X