Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยเพื่อนผมด้วยครับแย่แล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยเพื่อนผมด้วยครับแย่แล้ว

พี่ครับๆเพื่อนผมเขายืมแผ่นวินโดว์ เอกซ์พี ดาร์ค วี 6 ไปลง
    ฟอร์แมตแต่ไดว์ซี แล้วตอนอินสตอลลวินโดว์ ก้อเกิดจอน้ำเงินขึ้นน่ะครับ ควรทำอย่างไรดีครับ

รายระเอียดโค้ดที่โชว์ผมจะเอามาอัพอีกทีนะครับ
    Last edited by Change; 24 Feb 2008, 18:26:14.

ลองถอดสายด้านหลังเครื่องต่างๆออกให้หมดดูคับ เหลือไว้แค่สายจอ เมา คีย์บอร์ด สายไฟ แล้วลองลงใหม่ดู ถ้ายังไม่หาย ลองถอดพวกอุปกรณ์เสริมต่างๆในเครื่องออกดูคับ อย่างการ์ดเสียง แลนการ์ด หรือ VGA (ในกรณีที่มีออนบอร์ด เพราผมก็เคยเจอเหมือนกัน พอถอด VGA ออกลงได้เลย - -')

Comment

เช๊คแรมก่อน ไส่แรมไปตัวเดียวพอครับ

หรือ HD อาจจะมี Bad

Comment

จอสีน้ำเงินมีคำว่าไรขึ้นบ้างครับ ถ้าขึ้นเป็นภาษาอังกฤษมากๆ ให้ไปดูที่แรมเลยครับ อันดับแรก

Comment

Working...
        X