Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยงับ!!! MSI 8800GT OC ภาพแตก ค้างไปเลยคร้าบ -*-

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เครมครับ

Comment

เคลมครับ

Comment

Originally posted by jarzabrike View Post
        เพราะว่ามันทนและเสถียรครับ เอามันไปเครมคับ

555+

Comment

เครื่องแรงนะเนี่ย

Comment

ไฟเคลมมาแล้วคับ ของไม่มี ต้องรออีก 14วันอะ ได้ 8400GSมาสำรองใช้แทน

Comment

รุ่นแรกมีปัญหาเพียบโดยเฉพาะ Sink แบบบางๆบางยี่ห้อเลยออกแบบมาแก้ปัญหาเช่น Sink Zalman คนใช้ส่วนใหญ่ไปซื้อ Sink มาเปลี่ยนกันเองครับ ยิ่ง OC Edition ไม่ต้องสืบเลยโดนแน่ๆเรื่องความร้อนกระจาย

Comment

Originally posted by God_Hand View Post
                รุ่นแรกมีปัญหาเพียบโดยเฉพาะ Sink แบบบางๆบางยี่ห้อเลยออกแบบมาแก้ปัญหาเช่น Sink Zalman คนใช้ส่วนใหญ่ไปซื้อ Sink มาเปลี่ยนกันเองครับ ยิ่ง OC Edition ไม่ต้องสืบเลยโดนแน่ๆเรื่องความร้อนกระจาย

แล้วอุณหภูมิเท่าไหร่ถึงจะมีปัญหาล่ะคับ

Comment

ผมก็เป็นครับ เหมือนมันร้อนอย่างว่า รุ่นเดียวกันครับ ผมเอาไปเคลมมา เขาเทสให้บอกว่าการ์ดจอไม่เสียให้ลองหาไดร์เวอร์จาก guru3d มาใหม่ดุ เขาว่างั้น ผมพึ่งได้มา *-* มาลองดูยังไม่พบปัญหาอะไร ถ้าเกิดมันเป้นอีกคนต้องซื้อ sink อย่างว่า

แต่ผมคิดเหมือนคุณเลยนะ บางทีอุณภูมิไม่สูงเสือกค้างซะงั้น
                  Last edited by occlubssk; 25 Feb 2008, 21:48:33.

Comment

Originally posted by occlubssk View Post
                    ผมก็เป็นครับ เหมือนมันร้อนอย่างว่า รุ่นเดียวกันครับ ผมเอาไปเคลมมา เขาเทสให้บอกว่าการ์ดจอไม่เสียให้ลองหาไดร์เวอร์จาก guru3d มาใหม่ดุ เขาว่างั้น ผมพึ่งได้มา *-* มาลองดูยังไม่พบปัญหาอะไร ถ้าเกิดมันเป้นอีกคนต้องซื้อ sink อย่างว่า

แต่ผมคิดเหมือนคุณเลยนะ บางทีอุณภูมิไม่สูงเสือกค้างซะงั้น
                    โดนมาเหมือนผมเลยคับ ตอนแรกเค้าจะไม่ให้เคลม เพราะเทส 20นาทีแรกมันไม่ค้าง หลังจากนั้น5นาที มันค้างเลยคับ จะๆต่อหน้าเจ้าหน้าที่เลย ก็เลยได้เคลมคับ

Comment

Originally posted by sunserus View Post
                      แล้วอุณหภูมิเท่าไหร่ถึงจะมีปัญหาล่ะคับ
                      ผมไม่แน่ใจครับ ต้องหากระท้คนที่เจอปัญหาเรื่องนี้มาครับ พอดีผมใช้ตัว Zalman GAMER HUD Edition อย่ครับ เรื่องความร้อนไม่เคยมีแถม OC 30% จาก Turbo Force Ultra และอีก 10% จาก GAMER HUD Software ครับผม

Comment

มันเปลี่ยนไม่ทันแล้วล่ะท่าน ซื้อมาแล้วนี่ หรือท่านจะให้เปลี่ยนเป็นยี่ห้อท่านล่ะั

Comment

Working...
                        X