Announcement

Collapse
No announcement yet.

เย้ๆ เพิ่งไปสอยเมาส์โน๊ตบุ๊คมาใหม่ครับ เอามาให้ดูกัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เย้ๆ เพิ่งไปสอยเมาส์โน๊ตบุ๊คมาใหม่ครับ เอามาให้ดูกัน

ในที่สุดหลังจากหามานานก็ได้แล้วครับ กับเมาส์ไร้สายตัวแรกของบ้าน(ปกติใช้แต่ของชาวบ้าน)
    เป็นLogitech V220ครับ

เอาคร่าวๆก็ เซ็นเซอร์เป็นInvisible Optic, เปิด/ปิดได้(มีสวิชท์), ใช้ถ่านAA1ก้อน, Reciverเล็ก เวลาเก็บใช้สอดกับข้างใต้, คลื่นความถี่RF ครับ

วันนี้เอารูปมาให้ดูก่อนส่วนรีวิวขอวันหลังละกันครับ กำลังปรับตัวกับเมาส์ใหม่อยู่ เพราะมันไม่ได้วางตำแหน่งเซ็นเซอร์ตรงกลาง หรือด้านหัวแม่มือเหมือนG5อ่ะ มันดันเอาไปแปะตรงด้านนิ้วก้อย... เลยต้องเปลี่ยนจุดหมุนข้อมือกันใหม่อีกครั้ง ใช้ยากเหมือนกันครับแต่นานๆชักชิน(เหมือนตอนใช้G5ใหม่ๆหล่ะ)

ปล.เพิ่มลงไปในลายเซ็นแล้วด้วย

อันละกี่สิบบาทครับ เผื่อไว้ซื้อมาดูบ้าง อิอิ

Comment

ตีเป็นเงินไทยแล้วราวๆ1500ครับ จริงๆมีอีกร้านประมาณ1250 แต่ผมรีบใช้(แล้วก็ได้สีที่ชอบด้วย)อ่า... เลยเอาร้านนี้

ขอเตือนไว้ก่อนนะครับว่าเมาส์เล็กมาๆ สำหรับบางท่านอาจชอบ แต่บางท่านใช้นานๆอาจทำให้ปวดมือได้ แต่ทำไงได้อ่ะของเค้าซื้อมาแล้ว..ก็ต้องใช้อ่ะนะ

Comment

แจ่มเป็ดเลย ^^

Comment

โอ้ว logitech มันทำ mouse wireless อันเล็กๆ ออกมาแล้วหรอคับ???
          ตอนที่ผมจะซื้อมันมีแต่ใหญ่ๆ อันหนักๆ ราคาก้อโหดมากมาย

Comment

ผมใช้ของ acer คับ พอดีมือ แต่ไม่รู้ราคสเท่าไหร่ แต่ส่วนใหญ่ไม่ค่อยได้ใช้ แบบไร้สาย จะต่อสะมากกว่า เพราะประหยัดถ่านกับไม่มีดีเลย์ตอนเล่นเกม

Comment

ผมใช้เมาท์ laser ของ Acer ครับ ได้มาฟรี ฮี่ฮี่ๆๆๆๆๆๆ

Comment

ใช้ของ Microsoft อะใหญ่ดีเหอะๆ

Comment

ของผม ATake อันละ 350 เอง ก็สมราคาดี ถ่านหมดเสียบสายเล่นต่อได้

Comment

อยากได้

แต่ไม่อยากปวดมือ

Comment

ใช้เมาส์สายครับ ของถูก SUH ตัวละ 50 บาท ใช้มาปีที่ 4 แล้วครับ ไม่มีงอแง

Comment

SUH เมาท์เทพสเป็กร้านเกมส์

Comment

ที่ต้องใช้ไร้สายเพราะหลังๆผมใช้คอมพ์2เครื่องพร้อมกันครับ โน๊ตบุ๊คตั้งอยู่ไกลเหมือนกันส่วนสายเมาส์Logitech ที่มันOEM(ตีตราAsus)แถมมาให้น่ะ สายมันสั้นสุดๆเลยต้องเปลี่ยนครับ
                          พอใช้ชินๆมือแล้วหลังๆก็สบายดีครับ

Comment

ซื้อที่ไหนหรอครับ เว็บต่างประเทศหรอครับ อยากรู้อ่ะครับ

Comment

เอ่อ... ผมไม่ได้อยู่ที่ไทยอ่ะครับ

Comment

Working...
                              X