overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22

Thread: Gears of war ฆ่าตัวนี่ยังไง(ตัว RAAM มั้ง) มีรูปครับ

OverclockZone Member Command's Avatar

Default Gears of war ฆ่าตัวนี่ยังไง(ตัว RAAM มั้ง) มีรูปครับ

เรื่องมีอยู่ว่า ยิงมันยังไงก็ไม่ตาย ระเบิดก็ใช้หมดแล้ว มันยืนให้ยิงเฉยๆและมีค้างคาวบินล้อมมันไว้
    ใครที่ผ่านแล้วช่วยบอกทีครับ
    รูป รูป

OverclockZone Member xculibur's Avatar

หลบแถว ๆ ที่มีไฟ แล้วปาระเบิดให้นกมันออกมาจากตัวมันแล้ว ใช้ สไน เป่า งับๆ

OverclockZone Member xculibur's Avatar

ผมอธิบายไม่ค่อยเข้าใจก็ ลอง Youtube พิทพ์ Gear of war Boos

OverclockZone Member darkstellar's Avatar

ไปยืนตรงที่มีแสงสวาง ค้างคาวจะไม่เข้ามาทำร้าย และยิงใส่ตัวมันไปเรื่อยๆจนค้างคาวแตกตื่น แล้วก็ซัดไปเรื่อยๆ มันเดินมาก็วิ่งหลบไปที่อื่น ระวังค้างคาวบินมาแล้วกัด ต้องหาที่มีแสงสว่างให้ทันคราบ

OverclockZone Member Zemos's Avatar

หลบที่มีแสงสว่างแล้วยิงจังหวะที่อีกามันบินออกมาจากบอสหรือใช้ระเบิดทำให้อีกามันแตกออกมาจากบอสแล้วยิงก็ได้ครับ ยากพอควรผมตายไปหลายรอบกว่าจะจบ

OverclockZone Member dvung's Avatar

ผมอยู่ตรงที่เริ่มต้นเลยตรงที่มีแสงสว่าง แล้วใช้ปืนยิงมันไปเรื่อยๆ พอค้างคาวบินออกมาเปลี่ยนเป็นปืนสั้น(แม็คนั่ม) พอมันเดินมาใกล้ก็เดินหนี

OverclockZone Member Freekickgundam's Avatar

ผมใช้ธนูครับ
    ยิงไปนัดแรกค้างคาวจะแตกเราพยายามกดแอคทีฟรีโหลดให้ทันจะยิงเข้าตัวได้ประมาณ2นัดแล้วค้างคาวจะมาล้อมเหมือนเดิม
    ผมยิงไป11นัดโดนบ้างไม่โดนบ้างแล้วก็ปืนกลอีก1แม๊กเรียบร้อย
    แต่เห็นแบบนี้ก็ตายหลายรอบเหมือนกัน
    ถ้าจำไม่ผิดที่เคยดูคลิปมาน่าจะยิงธนูเข้าตัวประมาณ6-7นัดนี่แหละก็ตายแล้ว

OverclockZone Member Command's Avatar

จบแล้วครับ ตามรูป ผมใช้ปืนคู่กายครับ แม็ค 60นัด ยิงประมาณ 6-7 ชุดนี่แหละครับ ส่วน Dom คู่หูเจ็บอย่างเดียวเลย มันยากตรงที่ต้องหลบไปอยู่ที่แสงไฟนี่แหละครับ พอจบแล้วสบายใจเลยยยยยยยยยย
    รูป รูป

OverclockZone Member coxialzx's Avatar
    ส่ง EMS เท่านั้น

ขอสูตรโกงให้ผมหน่อยคับ

OverclockZone Member ZervZ's Avatar

ผมวิ่งไปตรงที่RAAMมันยืนตอนแรก(ป้อมปืน) ละก้อวิ่งไปวิ่งมารอบนั้นแหละคับ รอข้างคาวมันออกบินก็ใช้ปืนลูกซองยิงไปเรื่อยๆ

OverclockZone Member

ขอtrainerด้วยคับ

OverclockZone Member youth's Avatar

ตอนนั้นผมเล่นกับ เอ็กบ้อกนะครับ ตัว นี้ ปืนที่จัดการมันได้ คือปืน ที่ ติดอยู่กับตัวรถไฟ เป็นปืนกลครับ (เราต้อง กด E ที่ตัวปืนอะ) ถ้ายิงโดนยิงไปเรื่อยๆ มันจะตายเอง ฉากตาย แบบ ว่า โดนยิงทะลุ อก ตายครับ ลองดู ผม ยิง ปืนปกติ ยังไงก็ไม่ตายโคตรอึด แต่เอา ปืน กล ยิง แปป เดียวตายเลย

OverclockZone Member HeroRyo's Avatar

ยากมากครับตัวนี้ แต่พยายามไปเรื่อยๆ โดยไปที่แสงไฟนั้นละครับ (มันยากตรงฝูงค้างคาวนั้นแหละ ลูกพี่มันไม่มีฝูงค้างคาวก้อกระจอกสิ้นดี)

OverclockZone Member kongzz's Avatar
    อ่อนนุช สยาม BTS MRT

เห็นขอ trainer กัน เอามาฝากครับ

http://www.cheathappens.com/download_file.asp?id=23416

OverclockZone Member pikkoh's Avatar

ขอยคุณ trainer ที่เอามาแจกครับ

OverclockZone Member EXOSPECTRE's Avatar

เอาธนูยิงให้ ค้างคาวกระจาย แล้วเอาไรเฟิ้ล ส่องหน้ามัน ทำไปเรื่อยๆ เดี๋ยวก็นอนเอง

ส่วนปืนกลที่ติดอยู่กับรถ อย่าไปใช้ครับ ค้างคาวเล่นเรานอนแน่

OverclockZone Member BomberXIII's Avatar

ผมใช้ธนูระเบิด อัดหัวมันจนหมดครับ จากนั้นใช้ปื่นกลที่เหลือ กระหน่ำหัวมัน แป่บเดียวตาย

กว่าจะฆ่าได้ ก็ continue หลายรอบอยู่

OverclockZone Member KORNY's Avatar

ตามความเห็นของท่านทั้งหลายที่กล่าวมาแหละครับ
    แล้วแต่เทคนิคของแต่ละคน อิอิ ส่วนผมรอจังหวะค้างคาวบินออกจากตัว RAAM
    แล้วใช้ สไนเปอร์ส่องมันไปเรื่อยๆครับ ถ้ามันเดินมาใกล้ๆ ก็หลบไปที่มีแสง เน้นเอาตัวรอด 5 5
    ยิงๆหลบๆ เดี๋ยวมันก็ตายครับ ผมไม่ใจร้อน แต่อยากเล่นภาค2 pc อดเลย อิอิ

OverclockZone Member

เล่นคนเดียว ฆ่ายากคับแต่สนุกดี
    ถ้าเล่น CO-OP บอสตัวนี้กระจอกมาก

OverclockZone Member toriyama's Avatar

เล่นไม่ถึงด่านนี้........เลิกไปซะก่อน ...ฮุๆ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks