Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม E4500 @2.20 ผม ใช้ cpu-z ดูมองเห็นแค่ 1.4XX

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไม E4500 @2.20 ผม ใช้ cpu-z ดูมองเห็นแค่ 1.4XX

ทำไม E4500 @2.20 ผม ใช้ cpu-z ดูมองเห็นแค่ @ 1.4XX

ผมต้องทำไงคับ ??? มันเป็นอะไรหรอ งง มาก

http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=319978 << ตามนี้เลยคับ

เข้าไปใน BIOS แล้วไป Disabled C1E กับ EIST

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      เข้าไปใน BIOS แล้วไป Disabled C1E กับ EIST
      ขอบคุณมากคับ มันมองเห็นเป็นปกติแล้วคับ

แต่ว่าผมเข้าไปปรับ เห็นแต่ C1E แต่ไม่เห็น EIST มันจะเป็นไรป่าวคับ

Comment

Originally posted by sunzacool View Post
        ขอบคุณมากคับ มันมองเห็นเป็นปกติแล้วคับ

แต่ว่าผมเข้าไปปรับ เห็นแต่ C1E แต่ไม่เห็น EIST มันจะเป็นไรป่าวคับ
        ไม่มีปัญหา มีแค่ก็ Disabled ไปแค่นั้นละ (เพื่อความแรง)

Comment

อ๋อคับ
          ขอบใจอีกทีคับ

Comment

มันเปงโหมดประหยัดพลังงานน

เปิดไว้ก้อดี ได้ลดค่าไฟ แล้วก้อโลกได้ไม่ร้อนด้วย
            หุหุ ^^

Comment

คำถามแนวนี้มีบ่อยจังแฮะ

Comment

บ่อยมากกกกกก

Comment

ดีนะที่ผมอ่านเจอมาก่อนเลยไม่สงสัย 55

Comment

อย่าลืม ลาก อี4500 ด้วยนะครับ ผมลากอยู่ตอนนี้ ได้ 2.5 กว่าๆ ไม่กล้าลากแรงมันร้อน

Comment

Originally posted by youth View Post
                      อย่าลืม ลาก อี4500 ด้วยนะครับ ผมลากอยู่ตอนนี้ ได้ 2.5 กว่าๆ ไม่กล้าลากแรงมันร้อน

อ๋อ ผมก็ลากนิดนึง ได้ 2.6 กว่าๆ หุหุ

Comment

ผมลากได้ 3.6 แต่ไฟไป 1.52(ไม่รู้เขาบอกให้ปรับไฟขนาดนี้)
                        แต่ตอนนี้ใช้อยู่ 3.0 ไฟ 1.38(อันนี้มัน Auto เอง) ก็ใช้ปกติดี ไม่เห็นมันเกิน 48 ต่ำสุด 37

Comment

Working...
                        X