Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหากับx-fiและโปรแกรมpowerdvdครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหากับx-fiและโปรแกรมpowerdvdครับ

คือว่าผมได้เซ็ตเป็นเสียงdtsแล้วตามวิธีในกระทู้soundแล้วเวลาดูหนังปกติแล้วมันจะมีโลโก้dolbyขึ้นที่มุมขวาใช้มัยครับแต่ ตอนหลังมาเวลาเราดูหนังทั้งๆที่มันเป็นแผ่นเดิมที่เราดูที่เปิดdts ได้มันกลับไม่ขึ้นโลโก้ปรับbuildin decoder กับ use spdif แล้วนะครับอยากทราบว่ามันเป็นเพราะอะไรครับหรือว่าx-fiของผมมันเสีย

หนังแผ่น DTS เลือก soundtrack ที่เป็น DTS สั่ง USE SPDIF + Buildin decoder

แล้วเสียงออก เป็นอันว่า ok

ส่วน logo ไม่ขึ้น ช่างมัน

Comment

ใช่คร้าบ

ผมดู hi def โลโก้ก็ไม่ขึ้น

แต่เสียงมัน ใช่เลย!!

Comment

ผมก็ขึ้น บ้างไม่ขึ้นบ้างแต่เสียงออกก็โอเคแล้วคับ

Comment

Working...
        X