Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้งาน 2 จอ หรือ TV-Out ไว้ตลอดจะมีปัญหาไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้งาน 2 จอ หรือ TV-Out ไว้ตลอดจะมีปัญหาไหมครับ

ใช้งาน 2 จอ หรือ TV-Out ไว้ตลอดจะมีปัญหาไหมครับ

1 - การ์ดจะทำงานหนักตลอดไหมครับ
    2 - เล่นเกมจะมีผลไหมครับ

กังวลเรื่องนี้มานานแล้วครับ เพราะผมใช้ทำงาน 2 จอ และออกทีวีไว้ด้วย กังวลมากๆครับ

ไม่กลัวเปลืองไฟ ก็คงไม่มีปัญหาครับ....

Comment

เรื่องไฟไม่กลัวครับผม ผมกังวลแต่ว่า การ์ดจอจะทำงานหนักกว่าเก่าหรือเปล่า อายุการใช้งานจะสั้นลงหรือเปล่าครับผม

Comment

ใช้ไปเถอะครับ ถ้าเสียก็เอาไปเครมแค่นั้นเอง

ผมยังต่อตลอดเลย
        x1950gt

Comment

ระวังเรื่องไฟรั่วนะครับ ผมเคยต่อไว้แล้วดันลืมปิดทีวี ดันปิดแบบรีโมทไม่ได้กดพาวเวอร์ แล้วใช้ADSL Modem แบบ internal สายโทรศัพท์ต่อเข้าเครื่องเลย(เหมือน56k) คืนนั้นเช้ามา ทีวีพัง การ์จอไอ้ตรงที่ออกทีวีดำปี้เลย แถมโมเ็ด็มพังอีกตัว สรุปพัง 3อย่าง ทีวี การ์ดจอ โมเ็ด็ม ไฟเข้า2ทาง ทีวีกะสายโทรศัพท์อ่ะ หลังจากนั้นเวลาเลิกไม่กล้าเสียบปลั้กทิ้งไว้อีกเลย เหอๆ

Comment

น่ากลัวจัง

Comment

โหรุนแรงมากๆ

ผมต่อช่อง HD ทั้งสองช่องไว้ตลอดเลย เล่นเกมด้วยทำงานด้วย

เบี่อที่ต้องมาเปลี่่่ยฟังชั่นจอบ่อยๆ ต้องมาเปลี่ยนเป็น 1 จอ เดี๋ยวต้องมาเปลี่ยน 2 จอ

ว๊ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Comment

Working...
              X