Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำการ์ดจอทีคับ เอาที่support HDMI นะคับ เน้นดูหนัง 1080p คับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำการ์ดจอทีคับ เอาที่support HDMI นะคับ เน้นดูหนัง 1080p คับผม

กำลังจะถอย hp 24 นิ้วมาคับ อยากได้ การ์ดจอที่ support กับ hdmi เน้นดูหนัง 1080p คับ เล่นเกมส์ก็ขอแบบปรับแค่ ปานกลางแต่เล่นได้ไม่กระตุกก็พอคับ ช่วยแนะนำทีนะคับ ว่ายี่ห้อใด รุ่นใด เหมาะสมและคุ้มค่าที่สุด ขอบคุณคับ -/\-

ปล. psu ผม เป็นของ delux 450w หรือ 460w เนี้ยแหละคับจำไม่ได้ เครื่องไม่คล็อกนะคับเดิมๆทุกอย่าง การ์ดตัวไหนกินไฟไม่เอานะคับไม่อยากเปลี่ยนหลายอย่างเด่วเกินงบคับ

ถ้าไม่รีบรอรุ่นนี้ซิครับ
    Asus EAH3450 TOP/HTP/128M DDR3
    ราคาไม่น่าจะแพง , 55 nm(ไม่น่าจะกินไปเยอะ)
    แนะนำเพราะอยากได้เหมือนกันครับ

Spec. ตามLink
    http://www.asus.com/products.aspx?l1...61&modelmenu=1

Comment

เล่นเกมส์ด้วยก็ Radeon HD3650 ผมใช้อยู่ เล่นเกมส์ได้ดีเลยล่ะคับ ^^"

Comment

แล้วตัว 3870 ไม่มีตัวไหนทำรองรับ hdmi หรือคับ T^T อยากได้ที่ 512mb รองรับ hdmi น่ะคับ

Comment

ตัว HD 3870 ( DDR3 ) กับ HD 3870 ( DDR4 )

ทั้ง 2 รุ่นนี้ใส่วัสดุคุณภาพอย่าง Ultra Durable 2 นะครับ สังเกตุตัวเดิมๆ Sink สีแดงตัวหลังๆจะมีการใส่ Sink Zalman มาแทนครับ

สองพี่น้องแห่งความแรงมาแล้ว

ตัวแรก HD 3870 DDR3 512 MB UD2 Edition Zalman

Zoom ชัดๆกับครับ

อีกตัว HD 3870 512 MB DDR4 ( แบบเดิมๆ Referance )

Zoom Zoom

Comment

Working...
          X