Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำทีคับว่าต่อแบบไหนจะดีกว่ากันคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำทีคับว่าต่อแบบไหนจะดีกว่ากันคับ

ช่วยแนะนำความรู้หน่อยนะคับ

1.ปั้ม>>>หม้อน้ำ>>>บล๊อคcpu>>>พักน้ำ>>>ปั้ม

2.ปั้ม>>>บ๊อคcpu>>>หม้อน้ำ>>>พักน้ำ>>>ปั้ม

หรือท่านไหนมีความคิดเห็นดีกว่านี้ช่วยแนะนำทีนะคับ

ผมว่าท่านลองใช้งานปั้มเพียวๆดูก่อน ถ้าใช้สัก1-2ชม.แล้วน้ำร้อนขึ้น ก็ต่อแบบที่1

ความร้อนจากปั้มจะไม่สะสมในบล๊อก CPU

Comment

ปั้ม > บล๊อคที่ร้อนที่สุด > บล๊อคที่ร้อนน้อยลงมา > ถังพัก (ถ้ามี) > หม้อน้ำ > ปั้ม

หม้อน้ำ ลดความร้อนของน้ำ ก่อนเข้าปั้ม น่าจะช่วยยืดอายุได้อีกนิด ^^

Comment

ลู๊ปเดียวใช่ป่ะ .... งั้นแบบ2จัดไป ว่ากันด้วยแรงดันน้ำเข้าว่า

Comment

Originally posted by numz View Post
          ปั้ม > บล๊อคที่ร้อนที่สุด > บล๊อคที่ร้อนน้อยลงมา > ถังพัก (ถ้ามี) > หม้อน้ำ > ปั้ม

หม้อน้ำ ลดความร้อนของน้ำ ก่อนเข้าปั้ม น่าจะช่วยยืดอายุได้อีกนิด ^^
          ผมเห็นด้วยนะครับ

Comment

ปั้ม>>>หม้อน้ำ>>>บล๊อคcpu>>>หม้อน้ำ>>>พักน้ำ>>>ปั้ม
            ทั้งยืดอายุปั้ม และน้ำเข้า บล็อก เย็นอีกต่างหาก

Comment

Originally posted by FORMULA View Post
              ปั้ม>>>หม้อน้ำ>>>บล๊อคcpu>>>หม้อน้ำ>>>พักน้ำ>>>ปั้ม
              ทั้งยืดอายุปั้ม และน้ำเข้า บล็อก เย็นอีกต่างหาก
              ผมต่อแบบนี้แล้วรู้สึกว่าจะร้อนอ่าคับ

แต่ของผม ปั้ม>>>หม้อน้ำ>>>บล๊อคcpu>>>พักน้ำ>>>ปั้ม << มีหม้อน้ำแค่ตัวเดียวเองคับไม่มีงบซื้อเพิ่มอ่าคับ

Comment

Originally posted by majinsart01 View Post
                ผมต่อแบบนี้แล้วรู้สึกว่าจะร้อนอ่าคับ

แต่ของผม ปั้ม>>>หม้อน้ำ>>>บล๊อคcpu>>>พักน้ำ>>>ปั้ม << มีหม้อน้ำแค่ตัวเดียวเองคับไม่มีงบซื้อเพิ่มอ่าคับ

จริงๆ แบบนี้ไม่น่าจะร้อนนะเนี่ย เพราะ หม้อน้ำ จะทำให้น้ำเย้นก่อนเข้าปั้ม แบบ ที่ผมแนะนำ น่าจะร้อนกว่าด้วย...

งั้น ลองเปลี่ยน พัดลม จาก เป่า ลมอัดหม้อน้ำ เป็น ดูดลมออกดูครับ ^^

Comment

Originally posted by numz View Post
                  จริงๆ แบบนี้ไม่น่าจะร้อนนะเนี่ย เพราะ หม้อน้ำ จะทำให้น้ำเย้นก่อนเข้าปั้ม แบบ ที่ผมแนะนำ น่าจะร้อนกว่าด้วย...

งั้น ลองเปลี่ยน พัดลม จาก เป่า ลมอัดหม้อน้ำ เป็น ดูดลมออกดูครับ ^^
                  ดูดออกแล้วคับ แต่รู้สึกจะร้อนกว่าซิงค์ 120 untra ex ไม่รู้จะเขียนถูกหรืป่าวอ่าคับ

Comment

Originally posted by dears View Post
                    ลู๊ปเดียวใช่ป่ะ .... งั้นแบบ2จัดไป ว่ากันด้วยแรงดันน้ำเข้าว่า
                    อันนี้เย็นที่สุด จากอุปกรณ์แบบผมนะ

Comment

Originally posted by majinsart01 View Post
                      ดูดออกแล้วคับ แต่รู้สึกจะร้อนกว่าซิงค์ 120 untra ex ไม่รู้จะเขียนถูกหรืป่าวอ่าคับ

Comment

Working...
                      X