สเปกเครื่อง:
Abit IP35-E
C2D E6750 เดิมๆ
การ์ดจอ Pwr Color HD3870 512MB
การ์ดเสียงออนบอร์ด น่าจะเป็น realteK ครับ
และไมโครโฟนแบบตั้งโต๊ะ 1 ตัว

ปัญหาคือ เสียงไมค์โครโฟน ไม่ออกลำโพงครับ โดยผมเชื่อมต่อไมค์เข้ากับออนบอร์ด ส่วนสัญญาณเสียง ออกผ่านหัวแปลง+ HDMIที่มากับการ์ดจอ ไปเข้า LCD TV ครับ เสียงอื่นๆออกหมด แต่ไม่สามารถใช้ไมค์ได้ โดยการเชื่อมต่อผม เป็นแบบนี้

ไมค์<<<[เครื่องคอม*ไมค์ต่อออนบอร์ด*HD3870]>>>LCDTV>>>ลำโพง2.1 Altec lansing

ต้องไปตังค่าที่ไหนหรือเปล่าครับ ให้เสียงจากไมค์ ไปออกผ่าน HDMI ไปที่ลำโพงของทีวีหรือลำโพงที่ต่อกับทีวีได้ครับ? ที่ผมเอาลำโพงไปต่อทีวีนั้น ก็เนื่องจาก เวลาใช้ทีวีดูโทรทัศน์ปกติจากเคเบิลด้วยครับ