Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยวิจารณ์ และช่วยเลือก Power Supply หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยวิจารณ์ และช่วยเลือก Power Supply หน่อยครับ

พอดีปล่อย enermax 465 ไป 1500- ครับ ก็เลยจะอัพใหม่ซะหน่อยครับ งบประมาณ ไม่เกิน 5000- ครับ ^_^
    ที่ดูๆไว้ตอนนี้ก็มี
    -Enermax ELT500AWT 500W "Liberty" 2 of +12V rails, Modular Cables
    -Tagan TG-BZXXX 600W หรือ อาจจะ 700W ก็ได้ครับ อยู่ในงบ
    -Coolermaster Real Power Pro 650W (RS-650-ACAA-A1)
    -THERMALTAKE TOUGHPOWER 650W SLI
    -GIGABYTE ODIN GT 550 W

ช่วยผมเลือกทีครับ เอาแบบที่ท่านคิดว่า มันสเถียรและทนๆหน่อยนะครับ มาตรฐานดีๆและคุ้มที่สุดครับ หรือว่ามีรุ่นอื่นๆที่น่าสนกว่านี้อีกมั้ยครับ

ลองไปเอา Thermaltake 750W SLI ดีกว่าไหมครับ เพิ่มเงินอีกนิดเอง

จ่ายไฟได้ถึง 1000W เลย

แต่จะเอาตามที่ให้มาดูประกันก่อนก็ตัด CoolerMaster กับ GIGABYTE ไปก่อน

ไม่รู้ว่าตัว Tagan 600W ราคาลดลงมายัง หากราคาใหม่ก็น่าสนใจมาก

Comment

ผมเชียร์ enermax ละกันคับเพราะใช้อยู่

Comment

Tagan TG-BZXXX 600W ล่ะคับผม ของเขาดีจิงคับ ตอนนี้ผมใช้ enermax 465 อยู่ ( แต่ตอนนี้เอาไปเครม
        ยังไม่ได้เลยฮื่อๆๆๆ ) ก้อก่ะว่าจะขายรุ่นนี้ไปสอย Tagan TG-BZXXX 600W อยู่เหมือนกัน ชอบความสวยงามคับผม

Comment

Tagan TG-BZXXX 600W ผมก็สนใจอยู่ครับแต่ว่าไม่แน่ใจว่ามันจะชัวร์ขนาดไหนครับเพราะว่าไม่ค่อยได้ยินสรรพคุณ จากผู้ที่ใช้งานจริงๆครับ ตกลงว่ายี่ห้อนี้มันชัวร์ใช่ไหมครับ ละทำไม enermax liberty 500w นี่ทำไมมันแพงล่ะครับ ทั้งๆที่วัตต์ น้อยกว่า ยี่ห้ออื่นๆ

Comment

เพิ่งถอย tagan bz600 มา 4190 คับ

Comment

Tagan ด้วยคน สวยงามและกำลังเหลือเฟือ

Comment

enermax liberty 500w ผมว่าก็โอเคนะครับใช้อยู่ เงียบดีมากๆ จับดูตอนใช้งานก็ไม่ร้อนนะครับ
                อุปกรณ์ผมเยอะครับ ตามสเป็คเลย แถมมีพัดลม 12CM อีก 4 ตัวในเคส + dvd-rw กับ combo อีกอย่างละตัว ครับ
                ดูใน everest ตอนเล่นเกม ไฟ 5V = 5.06 ไฟ 12v = 12.02 ครับ นิ่งดีครับ

cooler master พวกตัว 650w หรือ 700w ไปดู spec ข้างๆ ตัว power เหมือนมันไม่ใช่วัตต์แท้อย่างงั้นแหล่ะครับ - -'
                ไฟ 12v มาน้อย แค่ 18A ถ้าจำไม่ผิด แต่ liberty 500w นี่ไฟ 12v มา 20A แล้วอะครับ ถ้าตัว 620w นี่ ไฟ 12V จ่าย 22A

แต่ไม่แน่ใจว่าดูผิดหรือเปล่า ตอนซื้อท่าน จขกท. ลองไปดู spec ต่างๆ ที่ติดอยู่ข้าง power ดีกว่าครับ
                ผมว่า corsair 520w ก็น่าใช้ดีนะครับ 4100 บาท ได้ ส่วน liberty 500w นี่ผมซื้อมา 4700 ครับ
                เพิ่งไปซื้อมาครับที่ zeer รังสิต
                ไม่รู้สิ ผมว่า cooler master เทียบกับ corsair แล้วดูทั้ง spec + review ผมว่า cooler master มันถูกกว่าที่น่าจะเป็นอะครับ
                ตัว 700w ราคาพอๆ กับ enermax 500w เอง ส่วนตัว 650w ราคาพอๆ กะ corsair 520w น่ะครับ
                ให้วัตต์เพิ่มมาตั้ง 150-200w แต่ราคาพอๆ กันนี่ ผมว่ามันไม่น่าจะจ่ายเต็มนะครับ แต่ถ้ามันจ่ายเต็มจริงๆ ก็สุดคุ้มแหล่ะครับ แต่ผมว่าไม่นะ

ลองไปยกดูก็ได้นะครับ cooler master มันเบาๆ เหมือน power บ้านๆ น่ะครับ ผิดกับ corsair กับ enermax ลองยกดูนี่เห็นเลยครับว่ามันอย่างหนักอะ
                Last edited by BurstnovA; 26 Feb 2008, 11:04:14.

Comment

Tagan TG-BZXXX 600W หรือ อาจจะ 700W

อีกเสียงครับ

Comment

Tagan TG-BZXXX 600W ใช้อยู่ครับ นิ่งด้วย สวยด้วย

Comment

โอ้วว ขอบคุณคร๊าบๆ ทุกท่าน มันจริงๆ Tagan น่าสนจริงๆครับ

แต่พอดีมีคนเสนอขาย Zalman 600W / ZM600-HP มือสองครับ เพื่อนๆว่าเปนไงมั่งครับ น่าสนไหมครับ ราคา ก็พอๆกับซื้อ tagan 600w มือ 1 อ่ะครับ

Comment

Working...
                      X