Announcement

Collapse
No announcement yet.

พิษเศรษฐกิจเล่นงานอินเทล

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

มานจะช่วยลดความร้อนได้จิงเร้อ

Comment

ของผม 2140 ก็ยังหนานะ
      ส่วน silicon ก็แปะ็ 3 จุดหมือนกัน

Comment

บางเฉียบ ก็เบาดีครับ ลดภาระน๊อตสกรุที่ติดเมนบอร์ดกับเคส

Comment

ของผมก็ได้แบบางๆงี้มาอ่ะ ผมว่าถึงจะบางขึ้นก็น่าจะมีแกนทองแดงเหมือนเดิมนะ มันทุเรศมากไม่มีแกนทองแดง ผมว่าความร้อนซีพียูมันก็เท่าเดิมล่ะเพียงแต่ว่า ซิ้งตัวเล็กนี่มันเอาอยู่ตอนFull load ในแบบธรรมดา ก็เลยไม่รู้จะทำใหญ่ๆหนาๆไปทำไมให้เปลืองงบเล่น ในเมื่อแค่นี้มันก็ทำงานได้แย้ว

Comment

ได้มาใช้ได้2-3 วันเสียงพัดลมดังตอนเปิดโหลดบิทนอนไม่ค่อยจะสนิท

Comment

ผมซื้อมายังไม่ได้ใส่เลย เก็บใส่กล่อง ใช่แต่CPU COller

Comment

E1200 ตอนผมซื้อมาก็เล็กเท่านี้ Idle 40-45 Full ตั้ง 60

Comment

ก็ที่มันเล็ก ก็เพราะว่า พวกคุนๆทั้งหลาย ไม่ยอมใช้มันอะดิ

มัวแต่เปลี่ยนซิ้ง ใหญ่ๆ โตๆ อะไรนั่น เค้าก้เลยทำมาเล็กๆ ไงคับ

Comment

ใหญ่ขึ้น
                    หนาขึ้น
                    แกนทองแดง

แต่เพิ่มราคาขายอีก 3-500

จะเอางั้นหรอ ?

Comment

ผมว่าดีนะ เงียบสนิทเชียว แถมเย็นปกติ แถมโล่งดีเวลาประกอบลงเครื่องไม่บังทางลมด้วย เพิ่งซื้อมาได้อาทิตย์เดียวครับ e2180 พร้อม p5k เวอร์ชั่นใหม่ ซื้อมาพร้อมกัน เงียบและเย็น 32c-33c

Comment

ตัวนี้น่าจะเป็น ล๊อตใหม่นะ กล่องเปลี่ยนใหม่หมดเลยนิ ผมยังซิ้งใหญ่อยู่เลย แต่เปลี่ยนซิ้งเป็น Hyper48 แว้ว

Comment

เพื่งซื้อ Q6600 มาอ่าค่ะ ยังได้ซิ้ง ใหญ่+แกนทองแดงอยู่เลยค่ะ
                          สงสัย คงเปลี่ยนแต่ พวก ตระกลู E มั้ง ค่ะ

Comment

ก็ดีครับ โล่งดี
                            ไม่ยื่นออกมาเกะกะทิศทางลม
                            อีกทั้งลดการไปเกะกะสาย เกี่ยวพัน อีรุงตุงนัง
                            ให้มันหลบอยู่ในหลืบ socket ของมันไปเลย

อิอิ (คิดในเชิงบวก)

Comment

Working...
                            X