Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอโทษครับที่ผมลงผิดกระทู้ แต่ได้โปรดช่วยด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอโทษครับที่ผมลงผิดกระทู้ แต่ได้โปรดช่วยด้วยครับ

เรื่องมันมีอยู่ว่า ผมลง windows server 2003 enterprise แล้วตอนนี้ผมใส่แรมเข้าไป8GB ดูในใบออสแล้ว dimทั้ง4ตัวเห็นหมด 8GB และแรมก็เป็นรุ่นเดียวกันทั้งหมด แต่พอเข้ามาในโหมดของวินโดว์แล้วผมเห็นแรมแค่4 GB งมมาหลายวันแล้วยังไม่ถึงบางอ้อซักกะที พี่ๆท่านไดเคยผ่านประสบการณ์แบบนี้แล้วช่วยแนะนำทีครับ ผมจะได้นอนหลับอิ่มๆซักที

นะโม ผู้ไดผ่านมาช่วย แวะ ดัน ช่วยไขข้อสงสัย ก็ขอให้ร่ำรวย สวยหล่อ กิ๊กอึ๋มสาวตรึม สาธุ

มันเห็นแค่นั้นแหละครับ

Comment

ถ้าเป็น XP จะเห็นแค่4GB ถึงใส่มากกว่าก็ตาม ....
      แต่ 2003 ...ไม่แน่ใจ เพราะยังไม่เคยใส่เกิน 4 GB

Comment

OS จะต้องเปน X64 เท่านั้นนะครับถึงจะมองแรมเกิน 4G

เว้นแต่ Vista SP1 X86 เท่านั้น เห็นเกิน 4G ได้แล้ว

Comment

R2 หรือยังคับ ถ้าใช่แล้วยังได้แค่ 4 อยากให้ลองขยับมาใช้ 2008 แทนนะคับ

ขอให้สนุกกับ NOS นะคับ

Comment

^
            ^
            ^
            ^
            ^
            ตามนั้นไปคับ

Comment

หรือไม่ก็ลง Linux

Comment

XP ผมได้ 3.37 เอง

Comment

Originally posted by ผู้มาดู View Post
                  R2 หรือยังคับ ถ้าใช่แล้วยังได้แค่ 4 อยากให้ลองขยับมาใช้ 2008 แทนนะคับ

ขอให้สนุกกับ NOS นะคับ
                  ถูกต้องนะคราบบบบบบบบบ

Comment

ขอบคุณมากคร้าบ

Comment

Originally posted by nemisisz View Post
                      OS จะต้องเปน X64 เท่านั้นนะครับถึงจะมองแรมเกิน 4G

เว้นแต่ Vista SP1 X86 เท่านั้น เห็นเกิน 4G ได้แล้ว
                      ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                      X