Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำสาย RCA to Mini Jack ที่ทำให้เสียงเบสเ่ด่นขึ้นหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำสาย RCA to Mini Jack ที่ทำให้เสียงเบสเ่ด่นขึ้นหน่อยครับ

ตอนนี้ ใช้ xifi music ต่อกะ intamp nad โดยผ่าน rca to mini jack แล้วก็มีสายลำโพงเดิมของพ่ออยู่ ยี่ห้อ อะคูสติก อะไรซักอย่าง แต่ท่าทางจะแพง
    ตอนนี้ต่อเป็น 4.1 โดยลำโพงอีกตัวเป็น atp3 ที่ต่อเพราะอยากได้เสียงเบสเพิ่มขึ้น เสียงที่ได้ก็พอรับได้

แต่ตอนนี้รุ้สึกอยากฟังแบบไม่ต่อ atp3 เพราะฟังแล้วมันเคลิ้มมากมาย แต่อยากให้เสียงเบสมันเด่นขึ้นมาหน่อยเพราะตอนนี้เสียงเบสน้อย อยากให้มันเพิ่มมาหน่อย ควรใช้สายอะไรดีครับ

อยากเอามาใช้แก้ขัดไปก่อนซื้อลำโพงใหม่ เพราะ amp กะลำโพง มันเป็นของพ่อ แต่พ่อไม่ค่อยมีเวลาฟังเลยยึดซะเลย 555
    Attached Files

โห สุดยอดเลย ครับ เล่น Now Hear This กันไปเลย ลำโพงนี้ไม่ใช่ท่าจะแพง แต่แพงเลยครับ ถึงเก่าแต่น้ำเสียงยังเป็นเอกลักษณ์ครับ

แต่มันเป็นลำโพงวางชั้นนะครับ เสียงต่ำมันไม่เด่นชัดหรอกครับ ก็เป็นกันหมดแหละ ยิ่งมาเจอกับ 320 BEE อีก ผมแนะเปลี่ยนสายลำโพง จะเห็นความเปลี่ยนแปลงชัดกว่าเปลี่ยนสายสัญญาณครับ แนะนำ Supra Ply 3.4 ครับ

Last edited by Aeromancer; 25 Feb 2008, 18:33:32.

Comment

NHT
      สุดยอดดดๆๆๆๆๆ

Comment

ไม่รู้เหมือนกันว่าเท่าไหร่ ไม่ได้ถามพ่อครับ แต่เห็นวางไว้อยู่ที่ชั้นนานแระ พ่อไม่ค่อยมีเวลาฟังเลยเอามาต่อเข้าคอมซะเลย
        ตอนนี้ใช้ สาย rca to mini jack บ้านๆอยุ่ครับ รู้สึกมีเสียงซ่าๆ ยังไงๆไม่รุ้ ก็เลยอยากเปลี่ยนด้วยอ่ะครับ ส่วนสายลำโพงที่แนะนำมานี้ราคาแพงไม๊อ่าครับ แรงเกินสองพันก็ไม่ไหว เพราะต้องเก็บตังซื้อลำโพงคอมใหม่ด้วย(แต่จริงๆแล้วก็ยังเลือกไม่ได้หรอกว่าจะเอา c3 รึ promedia ดี555)

Comment

ขอถามด้วย ๆๆ หุหุ
          กำลังอยากจะตั้งเลย ^^
          คือผมจะถามว่า แจ๊ค RCA รุ้นไหน ดีหรอครับ
          ผมอยากได้แบบ Bass หนัก ๆ นุ่ม ๆ อะครับ
          ได้สายมาแย้ว ^^ (หมดตูดเลยทีเดียว)

ขอบคุณครับบบ

Comment

เป็นผม ผมเลือก NHT ไปครับ
            55555
            ลอง stargate mini ยัง?

Comment

ไม่แพงครับ ประมาณ 900 ต่อเมตร
              ยังไงก็ยังไม่ถึง 20% ของราคาลำโพงหรอกครับราคาลำโพงแน่นอน

สาย mini-rca จนปัญญาจะหาจริงๆครับ เพราะไม่ได้คลุกคลีสายแบบนี้ครับ (ต่อ digital out ทุกระบบ)
              Last edited by Aeromancer; 25 Feb 2008, 19:06:40.

Comment

อืมๆ งั้นรอท่านอื่นมาช่วยตอบ rca to mini jack

ส่วนสายลำโพง supra ที่ท่านแนะนำมานี่ต้องเอาไปเข้าหัวอีกใช่ไม๊ครับ ค่าใช้จ่ายเยอะไม๊อ่ะครับแล้วไปทำที่ไหนได้บ้างอ่ะ หรือสั่งให้เค้าทำที่ร้านเลย (ผมอยู่ต่างจังหวัดหาร้านซื้อของพวกนี้ยากซะด้วย คงต้องสั่งจากเว๊ป)

Comment

สายลำโพงมาใช้กับ NHT เหรอครับ?
                  เห็นในรูปก็เต๊บอยู่แล้วนะคับ?

Comment

อ่อ เอามาต่อ amp เข้า ซาวการ์ดครับ สายต่อจาก amp เข้า ซาวการ์ดมันต้องใช้เป็น rca to minijack อ่าครับ แต่ไม่รุ้จะใช้อันไหนดีครับ

Comment

Originally posted by romeoh View Post
                      อืมๆ งั้นรอท่านอื่นมาช่วยตอบ rca to mini jack

ส่วนสายลำโพง supra ที่ท่านแนะนำมานี่ต้องเอาไปเข้าหัวอีกใช่ไม๊ครับ ค่าใช้จ่ายเยอะไม๊อ่ะครับแล้วไปทำที่ไหนได้บ้างอ่ะ หรือสั่งให้เค้าทำที่ร้านเลย (ผมอยู่ต่างจังหวัดหาร้านซื้อของพวกนี้ยากซะด้วย คงต้องสั่งจากเว๊ป)
                      จะเข้าทำไมล่ะครับ ถ้าไม่ถอดเข้าออกบ่อยๆ ก็ใช้ banana หมุนหนีบไปเลย ที่แนะนำ เปลี่ยนสายลำโพง ดีกว่า สายสัญญาณ เพราะผมเปลี่ยนสายมา 3-4 ชุด สายลำโพงจะเห็นผลที่มากกว่าสายสัญญาณน่ะครับ สำหรับลำโพงในระดับนี้นะ ส่วนหัว banana เดิมนั่นใช่ Audio Research หรือเปล่าครับ ? ถ้าใช่ เก็บไว้ๆ
                      Last edited by Aeromancer; 25 Feb 2008, 23:17:22.

Comment

Originally posted by Aeromancer View Post
                        จะเข้าทำไมล่ะครับ ถ้าไม่ถอดเข้าออกบ่อยๆ ก็ใช้ banana หมุนหนีบไปเลย ที่แนะนำ เปลี่ยนสายลำโพง ดีกว่า สายสัญญาณ เพราะผมเปลี่ยนสายมา 3-4 ชุด สายลำโพงจะเห็นผลที่มากกว่าสายสัญญาณน่ะครับ สำหรับลำโพงในระดับนี้นะ ส่วนหัว banana เดิมนั่นใช่ Audio Research หรือเปล่าครับ ? ถ้าใช่ เก็บไว้ๆ
                        ใช่ครับ เขียนว่า Audio Research แต่ผมคงไม่ยุ่งกะสายเส้นนี้หรอก เพราะมันของพ่อ

ส่วนที่ต้องเข้าเพราะตรงลำโพง nht มันต้องใช้แบบเสียบอ่่ะเอาครับ ดูจากรูปประกอบเลย หัวเสียบมันจะเป็นทองยาวๆกว่าอีกอันที่ใช้แบบหนีบครับ

ที่ผมอยากได้สายสัญญาณใหม่ไม่ใช่อะไรหรอก เพราะของเก่าเวลาเสียบแล้วมันจะมีเสียงซ่าๆ นิดนึงอ่ะครับ เลยอยากได้เส้นใหม่ แต่จะเอาที่มันดีๆหน่อย

Comment

http://www.shoppingmac.com/th/detail...id=MPC_MCON_2M

Comment

เพิ่มซับอีกตัวครับ เอาแค่พวก 8 นิ้วพอ ไหนก็เป็นของ conice ทั้งสองอย่างแล้ว
                            ซื้อซับ Velodyne cht8 อีกตัว อยู่เลยครับ

Comment

ทำไมผิวลำโพงเป็นงั้นล่ะครับ ฝุ่นหรือว่าเป็นรอยครับ
                              อยากขายไหม อิอิ

ซี่รีย์ใหม่ของมัน Abzolute Zero ราคากระโดดไปมาก
                              จำได้ว่า SB1 ใหม่ๆ 12000 หรือ 14000 นี้แหละ พอตัวใหม่ 19200
                              แต่ตัวใหม่สวยกว่าตัวเก่าเยอะเหมือนกัน
                              Last edited by IIM; 27 Feb 2008, 20:48:13.

Comment

Working...
                              X