Announcement

Collapse
No announcement yet.

Update BIOS ผ่านเน็ต ยังไงครับช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Update BIOS ผ่านเน็ต ยังไงครับช่วยที

พอดีใช้ Gigabyte MA-770-DS3 มันไม่เห็น L3 อะครับ แล้วแผ่นของ Gigabyte มันให้โปรแกรม Gigabyte @BIOS Utility Ver.1.23 มาอะครับ เขาบอกว่าเป็นโปรแกรม Update BIOS ผ่านทาง อินเตอร์เน็ต ลองทำอยู่สักกัพแล้วก็ไม่สำเร็จครับ

จึงขอความกรุณาผู้รู้ช่วย สอนวิธีทำทีนะครับ ตอนนี้ใช้ BIOS รหัส F2 อยู่อะครับ แต่อยาก up เป็นรหัส F3 เพื่อที่มันจะได้เห็น L3 อะครับ

ขอบคุณล่วงหน้าไว้ ณ ที่นี้ครับ

หวังว่ากระทู้คงเป็นประโยชน์แด่เพื่อนๆด้วยนะครับ

โหลดไฟล์แล้วมาแฟลชผ่านวินโดวส์จะแหล่มกว่านะ

BIOS GA-MA770-DS3

.
    Last edited by TWK.; 25 Feb 2008, 20:29:00.

Comment

พอโหลด BIOS มาเสร็จก็แตกไฟล์ Zip ออกตรวจใว้แฟลช นะ
      เปิดโปรแกรม @BIOS ได้เลย เลือกไฟล์ Bios ที่จะแฟลช 5 นาที แล้วทำการรีสตาร์ส END

Comment

ขอบคุณมากครับ ทำได้แล้ว ขอบคุณจริงๆครับ

พอดีเลยครับ ผมได้ทำไว้เพื่อคนอื่นตามลิงค์เหมือนกัน

http://forums.overclockzone.com/foru...=1#post2131814
        Last edited by annact; 25 Feb 2008, 21:02:14.

Comment

ผมใช้ asus a7v880 ตอนออกมาแรกๆเลยครับถ้่จะupไบออสบ้างอยากไหมครับผมผลดีกว่าเดิมไหมครับแนะนำด้วยครับ

Comment

Working...
          X