overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 23

Thread: น้องอยากเปิดบอท Ragnarok จัด Spec ให้หน่อยครับ

OverclockZone Member sorotbug's Avatar

Default น้องอยากเปิดบอท Ragnarok จัด Spec ให้หน่อยครับ

ผมไม่อยากให้น้องติดเกม

น้องผมอยู่ ป.4

เล่นเกม หลังค่อม ทุกวันๆ

ผม พยายาม บอก แต่ก็เหมือน ไปขัดใจ

ความคิดเด็กๆ ปะมาณว่า ... สั่งอีก ละ สั่งอีกละ

จะห้ามไม่ให้เล่น คงทำไม่ได้แน่ๆ

อนาคต แบบนี้ต่อไป สายตาน่าจะสั้น

ไหนๆ ก็ไหน ๆ ถ้าจะเล่น ก็ ฝึก SET BOT ละกัน

ได้ เขียน โปรแกรม พื้นฐาน การตั้ง คำสั่งต่างๆ ไปกลายๆ

เห็นว่า มีประโยชน์ดี

ขอคำแนะนำด้วยครับ

1. จอมีแล้ว (คงไม่ได้ใช้มาก เปลืองไฟ แค่ SET แล้วก็ ให้มันทำงานไป ทั้งวัน โดยปิดจอ)
    2. HDD [SATA] มีแล้ว เดี่ยวผม แบ่งให้น้องไปตัวนึง ตัวที่ไว้เก็บรูป ( IDE เก่า ก็มีครับแบบไหนเหมาะกว่า )
    3. VGA ใช้ ONBOARd ก็น่าจะพอ

ต้องการ 1. CASE PSU ที่ เหมาะสำหรับ เปิดทั้งวันทั้งคืน
    2. CPU ถูกๆ ประหยัดไฟได้ยิ่งดี เอามาแค่ เปิดบอท อย่างมากก็ เล่นเน็ท โปรแกรมพื้นฐาน แค่นี้ จำเป้นไม่ที่ต้อง ไช้ 2core
    3. แรม เอาแบบ ใช้ไปก่อน วันหลัง ค่อยว่ากัน
    4. BOARD ขอ ทนๆ เปิดทั้งวันทั้งคืน

******ปล. เน็ท 56 K จะไหว ไม้ครับ สำหรับเปิดบอท 2-3 ตัว เนี่ย ??

...........

เด็ก ป. 4 เดี่ยวนี้ ติดเกมกันแล้ว อันตรายมากๆ เหมือน สา เสพ ติด เลยครับ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

งบ

OverclockZone Member shokolez's Avatar

Quote Originally Posted by sorotbug View Post
    ************ปล. เน็ท 56 K จะไหว ไม้ครับ สำหรับเปิดบอท 2-3 ตัว เนี่ย ??
    แค่ตัวเดียวก็จะน่าจะไม่รอดครับ เน็ต 56k

Super Moderator

Net 56k คงเปิดไม่ไหวอ่ะครับ ตีไม่ทัน

ผมเคยเปิดบอท TS เอาแค่ล็อกอิน ยังไม่ค่อยจะได้เลยครับ
    เน็ต 256K เปิด 10 ตัว พอหน่วงๆ เล่นเกมออนไลน์ที บอทตายพรึบ
    Last edited by V-FrIeNd; 26 Feb 2008 at 00:23:53.

FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

บอท คืออะไร

OverclockZone Member papa123's Avatar

เคยเปิดบอทแร๊ค เหมือนกันเมื่อก่อนเปิดเกือบสิบตัวแต่ก็ นานมาล่ะ

จำได้ว่าที่สำคัญๆ ก็มี แรม + เน็ต ยิ่งเยอะยิ่งดี

ส่วนสเปค ให้ท่านที่เซียนๆมาแนะนำล่ะกาน

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

ยังมีคนเล่นอยู่เหรอครับ -*- ผมเลิกเล่น ro มาเล่น ocz หมดตังยิ่งกว่าเดิมอีก 555

OverclockZone Member kiratinut's Avatar

ผมว่าเป็นการสนับสนุนที่ผิดทางไปนิดนึงน่ะครับ แล้วเด็กป.4 น่าจะเข้าใจในตัว codeยากนิดนึง พอเมื่อมันยาก เด็กก็เริ่มเบื่อ แล้วก็จะเริ่มไม่อยากsetแล้ว แล้วก็กลับไปเล่นเหมือนเดิม ส่วนเน็ต56k นี่ ช้ามากครับ เปิดตัวเดียว ไม่น่าจะรอดด้วยซ้ำ

OverclockZone Member X1950Pro's Avatar
    บ้านผมทำธุรกิจมืด (ขายถ่่าน)

^
    ถูก

บอทคืออะไรครับ

OverclockZone Member shokolez's Avatar

Quote Originally Posted by wikorn View Post
    บอทคืออะไรครับ
    บอทคือโปรแกรม ช่วยเล่นครับ
    เหมือนเราเล่นอยู่ แต่จริงๆ แล้วเป็นโปรแกรมที่
    ตั้งค่าต่างๆ ไว้ ใช้สำหรับพวกเกมส์ออนไลน์ เช่น ragnarok

OverclockZone Member คิม's Avatar

จะใช้ Program bot อะไรครับ
    ใช้ไม่ต้องมากก็ได้ครับ แรมมากๆหน่อย

OverclockZone Member kiratinut's Avatar

Quote Originally Posted by wikorn View Post
    บอท คืออะไร

คือโปรแกรมช่วยเล่นในเกมส์ออนไลน์อ่าครับ คุณสมบัติคือ เดินตีมอนสเตอร์เอง เก็บของเอง ขายของเอง อะไรประมาณนั้นครับ

คนแก่ เลนเกมส์ออนไล ไม่เป็นครับ อิอิ

เอาๆไงละครับ จขกท เอาสักชุดใหม หรือมาผิดทาง ครับ

เอาตังไปเพิ่ม เน็ตดีกว่าค้าบ

Super Moderator

Spec เอาแค่นี้ก็พอแล้วครับ
    Intel Celeron 420....................1,300
    Asock Wolfdale1333-D667........1,600
    Corsair(667)1GB........................800
    Enermax 350W....................... 1,500
    Case ธรรมดา..............................500
    เมื่อก่อนผมใช้ Celeron 1.8 เปิดบอท 10 ตัว 3 เดือนไม่ปิด (ได้แต่รีเครื่อง2วันครั้ง) ยังไม่มีปัญหาเลยครับ

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

คนแก่ เลนเกมส์ออนไล ไม่เป็นครับ อิอิ

เอาๆไงละครับ จขกท เอาสักชุดใหม หรือมาผิดทาง ครับ
    คนหนุ่ม ก็ไม่เล่นครับ โดยเฉพาะเกมที่มีโปรแกรมโกง และ เอาเปรียบผู้บริโภคเกินพอดี

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

Quote Originally Posted by eXzato View Post
    คนหนุ่ม ก็ไม่เล่นครับ โดยเฉพาะเกมที่มีโปรแกรมโกง และ เอาเปรียบผู้บริโภคเกินพอดี
    ผมก็สงสัย นะ ได้พวกโปรแกรม โกงเนี้ย มันตรงใหน ผมเคยเล่น เคาร์เตอร์ออนไร พอเริ่มสตาร ตายทันที ผมก็งง โดนอาไรว่ะ เนี้ย น้องมันบอกว่า มี แฮ็กเข้ามา โกงเกม นะแหละ ผมมานั้ง หัวเราะ ไอ้คนที่โกง ตั้งนาน(แต่ไม่ก็ไม่รู้หรอก อิอิ) ว่า มันไม่มีฝีมือ ไงว่ะ ถึงไม่กล้ามายิงกระบานกัน ซึ่งๆ หน้า อิอิ

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

ผมก็สงสัย นะ ได้พวกโปรแกรม โกงเนี้ย มันตรงใหน ผมเคยเล่น เคาร์เตอร์ออนไร พอเริ่มสตาร ตายทันที ผมก็งง โดนอาไรว่ะ เนี้ย น้องมันบอกว่า มี แฮ็กเข้ามา โกงเกม นะแหละ ผมมานั้ง หัวเราะ ไอ้คนที่โกง ตั้งนาน(แต่ไม่ก็ไม่รู้หรอก อิอิ) ว่า มันไม่มีฝีมือ ไงว่ะ ถึงไม่กล้ามายิงกระบานกัน ซึ่งๆ หน้า อิอิ
    ผมก็ว่างั้นครับ เกมดีๆที่ควรจะดีก็กลายเป็นเกม Here อะไรไม่รู้ครับ คิดแล้วเซ็ง

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member sorotbug's Avatar

Enermax 350W....................... 1,500

ต้องใช้ ระดับ EnerMAG เลยหรอครับ ?

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks