Announcement

Collapse
No announcement yet.

น้องอยากเปิดบอท Ragnarok จัด Spec ให้หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• น้องอยากเปิดบอท Ragnarok จัด Spec ให้หน่อยครับ

ผมไม่อยากให้น้องติดเกม

น้องผมอยู่ ป.4

เล่นเกม หลังค่อม ทุกวันๆ

ผม พยายาม บอก แต่ก็เหมือน ไปขัดใจ

ความคิดเด็กๆ ปะมาณว่า ... สั่งอีก ละ สั่งอีกละ

จะห้ามไม่ให้เล่น คงทำไม่ได้แน่ๆ

อนาคต แบบนี้ต่อไป สายตาน่าจะสั้น

ไหนๆ ก็ไหน ๆ ถ้าจะเล่น ก็ ฝึก SET BOT ละกัน

ได้ เขียน โปรแกรม พื้นฐาน การตั้ง คำสั่งต่างๆ ไปกลายๆ

เห็นว่า มีประโยชน์ดี

ขอคำแนะนำด้วยครับ

1. จอมีแล้ว (คงไม่ได้ใช้มาก เปลืองไฟ แค่ SET แล้วก็ ให้มันทำงานไป ทั้งวัน โดยปิดจอ)
    2. HDD [SATA] มีแล้ว เดี่ยวผม แบ่งให้น้องไปตัวนึง ตัวที่ไว้เก็บรูป ( IDE เก่า ก็มีครับแบบไหนเหมาะกว่า )
    3. VGA ใช้ ONBOARd ก็น่าจะพอ

ต้องการ 1. CASE PSU ที่ เหมาะสำหรับ เปิดทั้งวันทั้งคืน
    2. CPU ถูกๆ ประหยัดไฟได้ยิ่งดี เอามาแค่ เปิดบอท อย่างมากก็ เล่นเน็ท โปรแกรมพื้นฐาน แค่นี้ จำเป้นไม่ที่ต้อง ไช้ 2core
    3. แรม เอาแบบ ใช้ไปก่อน วันหลัง ค่อยว่ากัน
    4. BOARD ขอ ทนๆ เปิดทั้งวันทั้งคืน

******ปล. เน็ท 56 K จะไหว ไม้ครับ สำหรับเปิดบอท 2-3 ตัว เนี่ย ??

...........

เด็ก ป. 4 เดี่ยวนี้ ติดเกมกันแล้ว อันตรายมากๆ เหมือน สา เสพ ติด เลยครับ

งบ

Comment

Originally posted by sorotbug View Post
      ************ปล. เน็ท 56 K จะไหว ไม้ครับ สำหรับเปิดบอท 2-3 ตัว เนี่ย ??
      แค่ตัวเดียวก็จะน่าจะไม่รอดครับ เน็ต 56k

Comment

Net 56k คงเปิดไม่ไหวอ่ะครับ ตีไม่ทัน

ผมเคยเปิดบอท TS เอาแค่ล็อกอิน ยังไม่ค่อยจะได้เลยครับ
        เน็ต 256K เปิด 10 ตัว พอหน่วงๆ เล่นเกมออนไลน์ที บอทตายพรึบ
        Last edited by V-FrIeNd; 26 Feb 2008, 00:23:53.

Comment

บอท คืออะไร

Comment

เคยเปิดบอทแร๊ค เหมือนกันเมื่อก่อนเปิดเกือบสิบตัวแต่ก็ นานมาล่ะ

จำได้ว่าที่สำคัญๆ ก็มี แรม + เน็ต ยิ่งเยอะยิ่งดี

ส่วนสเปค ให้ท่านที่เซียนๆมาแนะนำล่ะกาน

Comment

ยังมีคนเล่นอยู่เหรอครับ -*- ผมเลิกเล่น ro มาเล่น ocz หมดตังยิ่งกว่าเดิมอีก 555

Comment

ผมว่าเป็นการสนับสนุนที่ผิดทางไปนิดนึงน่ะครับ แล้วเด็กป.4 น่าจะเข้าใจในตัว codeยากนิดนึง พอเมื่อมันยาก เด็กก็เริ่มเบื่อ แล้วก็จะเริ่มไม่อยากsetแล้ว แล้วก็กลับไปเล่นเหมือนเดิม ส่วนเน็ต56k นี่ ช้ามากครับ เปิดตัวเดียว ไม่น่าจะรอดด้วยซ้ำ

Comment

^
                  ถูก

Comment

บอทคืออะไรครับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                      บอทคืออะไรครับ
                      บอทคือโปรแกรม ช่วยเล่นครับ
                      เหมือนเราเล่นอยู่ แต่จริงๆ แล้วเป็นโปรแกรมที่
                      ตั้งค่าต่างๆ ไว้ ใช้สำหรับพวกเกมส์ออนไลน์ เช่น ragnarok

Comment

จะใช้ Program bot อะไรครับ
                        ใช้ไม่ต้องมากก็ได้ครับ แรมมากๆหน่อย

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                          บอท คืออะไร

คือโปรแกรมช่วยเล่นในเกมส์ออนไลน์อ่าครับ คุณสมบัติคือ เดินตีมอนสเตอร์เอง เก็บของเอง ขายของเอง อะไรประมาณนั้นครับ

Comment

คนแก่ เลนเกมส์ออนไล ไม่เป็นครับ อิอิ

เอาๆไงละครับ จขกท เอาสักชุดใหม หรือมาผิดทาง ครับ

Comment

เอาตังไปเพิ่ม เน็ตดีกว่าค้าบ

Comment

Working...
                              X