Announcement

Collapse
No announcement yet.

สวัสดีครับ มีคำถามมาอีกแล้วครับ เรื่องเพิ่มแรม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สวัสดีครับ มีคำถามมาอีกแล้วครับ เรื่องเพิ่มแรม

1. ตอนนี้ ในเครื่องผมมี แรม Crucial Ballistix Tracer PC6400 2Gb. ไฟวิ่ง ซิ้งดำ อยู่ 1 คู่ ครับ ไม่ทราบว่า ถ้าต้องการจะเพิ่ม Ram อีก จะต้องใช้ รุ่นเดิมหรือเปล่าครับ เพื่อจะให้มันสามารถใช้ dual channel ได้อยู่ครับ แล้วต้องการ overclock ด้วยครับ

2. แล้ว windows XP มันมองเห็น RAM ได้สูงสุด กี่ GByte ครับ (ถ้าผมต้องการเพิ่มอีก 2G จะเป็นยังไงครับ)

3. ใน bios ของ M/B Asus M2-Crosshair มันจะมีให้ปรับ SLI-Ready ปรับเพื่ออะไรครับ แล้วปรับอย่างไรครับ

ขอรบกวนถามเท่านี้ก่อนครับ ขอบคุณครับ

1.แนะนำให้ใช้รุ่นเดียวกันชิพเดียวกันจะดีที่สุด
    2.ใส่ 4 GB XP ก็เห็นแค่ 3 Ghz ครับ
    3.เอาไว้ปรับเวลาเสียบการ์ดจอ 2 ตัว แบบ SLI ไงครับ

Comment

ขอบคุณ ครับ ท่าน WHOAMI แต่ SLI-Ready ของRAM นะครับ

Comment

ใส่ได้ครับ จะเห็นประมาณ 3.25 ถึง 3.5 กิ๊ก แล้วแต่ แรมการ์ดจอท่านด้วยครับ

Comment

Originally posted by ragrave View Post
          ใส่ได้ครับ จะเห็นประมาณ 3.25 ถึง 3.5 กิ๊ก แล้วแต่ แรมการ์ดจอท่านด้วยครับ
          ขอบคุณครับ

Comment

Originally posted by WhoAmI View Post
            1.แนะนำให้ใช้รุ่นเดียวกันชิพเดียวกันจะดีที่สุด
            2.ใส่ 4 GB XP ก็เห็นแค่ 3 Ghz ครับ
            3.เอาไว้ปรับเวลาเสียบการ์ดจอ 2 ตัว แบบ SLI ไงครับ
            ตามนี้เลยครับ

Comment

Working...
            X