Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัดสเปกแรงๆๆให้ทีงบเท่าไรไม่ว่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยจัดสเปกแรงๆๆให้ทีงบเท่าไรไม่ว่ากัน

ช่วยที่นะคับจัดมาเลยค่ายไหนก็ได้เอาแบบแรงๆๆงบเท่าไรไม่ว่ากัน

เหอะๆ ไม่ต้องให้คนในบอร์ดจัดหรอกมั้งคับ งบไม่อั้นแบบนี้ เดินไปพันทิพย์ หาร้านดีๆซักร้าน บอกร้านเค้าเลย เดี๋ยวเค้าก็จัดให้เองแหละ หุหุ

Comment

เดินไปร้านไหนก็ได้ครับ แล้วบอกเค้าว่า พี่ขอของที่แรงที่สุดในร้านประกอบเป็นคอมครับ

Comment

ราคาเป็นแสนแน่คุณเอ๋ย

Comment

5-6 หมื่น ก็แรงพอแล้ว

Comment

ไป TK เลยครับบอกเอาทุกส่วนที่แพงที่สุด 100K ไม่อยู่แน่นอน CPU ก็สี่หมื่นไปแล้ว

Comment

ออกแนว ล่อนะครับท่าน ทางที่ดี อ่านกฏก่อนจะดีไหมครับ
              แล้วผู้รู้ท่านอื่นจะจัดให้ท่านได้อย่างไรถ้าหาก เขาไม่รู้จุดประสงค์ในการใช้ของคุณ ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเน็ต เกมตีไข่ หรือ คริซิส OC โหลดบิต หรือว่าทำงาน จุดประสงค์เหล่านี้ย่อมมี สเปคที่ต่างกันนะครับ ยังงัยก็ช่วยบอก จุดประสงค์และ งบ จริงด้วยครับ

Comment

CPU : Pentium E2160********2,410 ฿
                **1.8 GHZ, FSB 800MHZ, 65nm, L2 Cache 1Mb, Intel64, Eist
                MB : ASRock Wolfdale1333-D667 ********1,550 ฿
                **945GC, 2 Slot Ram up to 4GB, 1333/1066/800/533, ICH7, 4SataII, SupportCpu 45 nm (E8xxx)
                RAM : Kingston 1G/667 750฿ x2 ********1,500 ฿
                GPU : On board
                HD : Hitachi 160GB SATA2, 7200RPM, Buffer 8MB, 300MB/s ********1,710 ฿
                PSU : On case
                Case: P&A ATX CASE P&A (CX-1467) With 450W********660฿
                DVD : DVD-RW LITE-ON 20X [20A4H]_BOX LightScribe+Super All Write********1,150 ฿
                Moniter: 17" Flat I-view S/B********2,420 ฿

Total = 11,400 ฿
                ******No Moniter****** = 8,980 ฿

แรงแน่ครับ

ปล.เอาไว้พิมพ์งาน เล่นเน็ต เล่นเกมส์ไพ่ ยิงลูกสี

Comment

ซื้อ Super computer มาใช้ดิคับ งบไม่อั้นอ่ะ

Comment

เน้นเล่นเกมส์นะดับ และทำงานเกี่ยวกับงานด้าน 3D คับ เขียนแบบ 3D ประมานนี้นะคับ งบก็คงประมาน 7-8 หมื่นนะคับ มากกว่านี้ก็ไม่ว่ากันลบกวนด้วยนะคับ

Comment

cpu ของเทพ
                      ram เทพ
                      HDD เทพ
                      vga โคตรเทพ
                      monitor เท๊พเทพ
                      m/B เทพม๊ากกกกก
                      เหอ เหอ สเปกนี่ไหวมั๊ยเพ่ อิอิ
                      ถ้าต้องการสเปกแรงๆก้อแนะนำว่าไปที่ร้านประกอบเลยดีก่างับ ในเมื่อมีงับไม่อั้น งั้นเวปบอร์ดนี่ก้อไม่มีไรให้คำแนะนำคุนแล้วล่ะคับ(ก้อคุนต้องการของแรงนี่น่า 555+)

Comment

ไปเอาบอร์ด เครื่องยนตร์ V8 มาซะ

Comment

Working...
                        X