Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านใดใช้ 3870 เข้ามาหน่อยเตอะ plz

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านใดใช้ 3870 เข้ามาหน่อยเตอะ plz

ปัญหาdriver ครับ มีท่านใดพอจะมีทางแก้มั้ยค้าบ T-T

ขึ้น vpu recovery ตลอดเวลาเล่นเกม crysis ,pes 2008, cod4 ประมาณ 3-4 ครั้ง บางที มันก็บอกให้restartเครื่องไปเลย (ลอง driver มาหมด ทั้ง 7.12 8.1 8.2)

ผมซื้อ การ์ดมา ประมาณเดือนนึง ได้แล้วหละคับ ตั้งแต่ใช้มาก็มีปัญหา กับ driver ตลอด แต่ว่าก็คนมันชอบ ati นิ่หน่า จะทำไงได้เน้อะ 555

ปล. ไม่รู้ว่าจะเกียวกับ flash bios ป่าวน้า 860/1200 พลังสี3870oc นะครับ

ตอบเยอะๆๆน้า

ขอบคุนครับ

core มากเกินครับ 850 ยังมีอาการวูบเลยครับ เอาชัวๆ ก็ใช้แค่840 /1201 พอครับ

แล้วอาการนี้ก็ไม่เกี่ยวกะdriverเลยครับ เท่าที่ใช้มายังไม่เคยเจอปัญหาdriverเลยนะ ซื้อมาตั่งแต่มานออกใหม่ๆ

Comment

ปิดVPU recovery

Comment

ความร้อนเท่าไหร่ครับ ที่เคยเจอคือ GPU มันร้อนอ่ะครับ

Comment

ไม่ร้อนเลยนะครับ idle 42-44 full ประมาณ 55 ได้มั้งครับ

Comment

ปิดVPU recovery
            พอปิดแล้วเล่นๆอยู่มันก็มืดไปเลยอ่าครับ ภาพไม่กลับมาเหมือนตอนเปิดอะ

Comment

core 860 นิเพิ่ม ไฟป่าวครับ ดูจากความร้อนเหมือนไม่ได้เพิ่ม เลย

Comment

Originally posted by nunazaa View Post
                core 860 นิเพิ่ม ไฟป่าวครับ ดูจากความร้อนเหมือนไม่ได้เพิ่ม เลย
                ผมก็ว่างั้นล่ะครับ เพราะของผมความร้อนก็เท่านั้นล่ะครับ 42-45 Idle ,Full 55-57

Comment

ของผมก็เป็นครับ อิอิ core มากไปหน่อย
                  ผมลองแก้ปัญหาดังนี้นะครับ โหลดไดร์เวอร์ตัวหม่ล่าสุดมาเลย 8.2 มั้ง
                  แล้วปรับพัดลม เป็น 100% ตอนเล่นเกม
                  ตอนนี้ใช้งานได้ปกติ ไม่มีงอแง ครับ

Comment

ไฟ มานสุดที่1.375 เพิ่มอีกไมได้แล้ว คือจริงๆไม่mod bios มานก็ตั่งมา1.375แล้ว ไปoverclockในCCCเอาก็ได้

ส่วนอาการ มืด วูบ recovery จากที่จขกท บอก มานคือ coreมากเกินไป ไฟไปเลี้ยงcoreไม่พอ ความร้อนไม่น่าจะใช่ เพราะพัดลม 100% หรือ60% ก็เย็นไกล้เคียงกัน แต่รุ่น OC เห็นเค้าว่าปรับรอบไมได้(ใช่ป่าวหว่า)แต่ก็ไม่ต้องสนใจเพราะมานก็น่าจะเย็นอยู่แล้ว

วิธีแก้ ท่านก็แค่ ลดcoreลงมาเหลือ 840-850 (ลงมาหน่อยก็ไมได้ทำให้เล่นเกมที่ท่านว่าช้าลงไปมากมายอาไรครับอย่างมากก็1-2fps) เกินกว่านี้อาการดังกล่าวที่ท่านบอกจะเกิดแน่ๆ mem ก็1201เกินกว่านี้ อาจจะเน่าได้

Comment

ดัน

Comment

ไม่เคยเจอครับใช้ได้ดี 8.2
                        Attached Files

Comment

ของผมเล่น DiRt บางทีก็เป็นตลอดเลยหรือบางทีก็ไม่เป็นเลยก็ยังไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร Driver8.2 คอร์850/1200

Comment

คอร์ เยอะไป ไม่เสถียร เลยเป็นแบบนี้ ใช้สายแปลงไฟ 4-6 พินด้วยหรือเปล่า แนะนำให้ใช้ 6พินจาก power ดีกว่าไฟนิ่งกว่า
                            ผมว่า OC การ์ดจอไม่เห็นผลเท่าไรหรอกครับ อีกอย่างเสี่ยงการ์ดเน่าอีกต่างหาก OC CPU เห็นผลกว่า
                            หากต้องการจะ OC การ์ดจอผมว่า OC ไปนิดๆจะดีกว่าครับ อย่างผม ใช้ 860/1300 เทสกับCCC ผ่านพอ ก็ใช้ได้
                            อีกอย่าง รอบพัดลมรุ่นนี้ปรับไม่ได้ ลองมาหมดแล้ว
                            Attached Files

Comment

ครับ ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ เด๋วผมจะลอง ลด core ดู เย็นนี้ครับ คืบหน้ายังไงเด๋วจะมาบอก

ละก็ power ใช้ though power 550w ของ thermaltake อ่า เลยคิดว่าไม่หน้าจะเป็นปัญหาครับ

Comment

Working...
                              X