overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 33

Thread: สะพายหลัง OR สะพายข้าง

OverclockZone Member redsimpson's Avatar

Talking สะพายหลัง OR สะพายข้าง

สอบถามหน่อยครับ
    เวลาเอาโน็ตบุ๊คไปข้างนอก ขี่มอไซด์ นั่งรถเมล์ เอาไส่กระเป๋าแล้วสะพายข้างกับไส่เป้สะพายหลัง แบบไหนจะดีกับโน๊ตบุ๊คกว่าครับ

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member

สะพายหลังดีสุดสำหรับทั้ง notebook และไหล่ของคุณเองครับ

แต่สะพายหลังสวยๆหายากจัง -*-

OverclockZone Member karanikov's Avatar

คิดว่าสะพายหลังน่าจะดีกว่านะครับ เพราะมันมีสายรั้งสองเส้น และเป้ก็ดูจะแข็งเรงกว่าด้วย

สะพายหลังมันจะแกว่งน้อยกว่ามาก สะพายข้างจะแกว่งมากกว่าและเสี่ยงกระทบกับอะไรๆมากกว่า แถมสะพายข้างยังเจ็บไหล่มากกว่าเพราะน้ำหนักลงไหล่ข้างเดียว

สะพายหลังดีกว่าครับ สะพายข้างจะเมื่อยเร็วมากๆ
    ยิ่งถ้าได้เป้ดีๆ บางครั้งเดินนานๆ จะไม่เมื่อยไหล่ด้วย (แต่พอวางปุ๊บเมื่อยปั๊บ - -")

สะพายข้างถึงมันจะแกว่งก็จิงแต่มันไม่ได้กระแทกอะไร(ถ้าไม่เดินมั่ว= =) แต่ไหล่หัก ขนาดผมเล่นบ่ายังเอาไม่อยู่เลย

สะพายหลังเวลาเดินมันจะกระแทกหลังตัวเอง= = ถ้าผูกเอวด้วยก็แล้วไป

OverclockZone Member ThumThum's Avatar

สะพายหลังครับ กำลังหาอยู่ เห็นของ hp ออกใหม่สวยดี ไปถามร้านเค้าไม่แยกขายให้อ่ะ ฮือๆๆอยากได้ ถ้าเอาไม่มียี่ห้อก็กลัวพัง แต่ถ้าเอามียี่ห้อก็กลัวไม่มีกิน เศร้าครับ

OverclockZone Member shadowmoon's Avatar

สะพายหลังอีกหนึ่งเสียงครับ สวยๆก็ลองดูยี่ห้อ targus,samsonite อ่าครับ

OverclockZone Member my-door's Avatar

มีรูปเป้สะพายหลังให้ดูมั่งป่าวครับ กำลังสนใจอยู่เหมือนกัน

คิดถึงคนแบกก่อนครับ notebook มันอยู่ในกระเป๋า คงไม่เป็นอะไรมาก

สะพายแบบไหน ผมว่าอยู่ที่น้ำหนักของ notebook ครับ

ถ้าหนัก 2.2 โลขึ้น ก็ต้องสะพายหลังละครับ ข้างคงไม่ไหว เดี๋ยวไหล่จะเมื่อยไปข้างนึง

แต่ถ้าตัวเบาๆ ไม่เกิน 1.8 พวกนั้น หลังก็ได้ ข้างก็ดี แต่ผมว่าสะพายข้างสวยกว่า

OverclockZone Member redsimpson's Avatar

Arrow

ประมาณ 2.4 โลครับ compaq V3723au

ส่วนเป้ก็ซื้อจากในหน้าnotebook market หนะครับ สั่งไปแล้วด้วยครับ

ป.ล ต้องปิดกะทู้ด้วยไหมเนี๊ยะ

ขอขอบคุณทุกท่านที่แนะนำ
    Last edited by redsimpson; 27 Feb 2008 at 16:01:26.

OverclockZone Member e20wac's Avatar

ผมว่าสะพายหลังจะดีกว่านะ แต่ต้องหาที่มานมียี่ห้อหน่อยข้างในมานจะบุหนาๆอะ

สะพานหลังครับ เพราะใช้อยู่

สะพานแล้วเบามาก เบากว่าถือด้านข้างอีก หรือ ว่ามันบุมาดีหรือเปล่าก็ไม่รู้นะมีรองไหลหนาด้วย

สะพายเที่ยวได้เลย บางวันเอาใส่หนังสือ กับเสื้อ ผ้าไปนอนหอเพื่อนแทนยังได้เลย

ใช้แบบยี้ห้อดีดีไปเลยก็ดีนะถ้าเอายี้ห้อของพวกคอม เดี๋ยวโจรเห็นมียี้หอแล้วจะเป็นที่หมายปอง

OverclockZone Member watitta's Avatar
    ปากเกร็ด /ราชมงคลคลองหก

เท่าที่ใช้มาใช้สะพายหลังดีสุดเพราะว่าไม่ค่อยเมื่อยไหล่แถมเวลาขี่มอไซด์ไม่ต้องกลัวมันแกว่งด้วย

OverclockZone Member Beaver_XT's Avatar
    ที่สุดปลายแผ่นดินโลก

สะพายหลังดีกว่าครับ คำยืนยันจากคนเอาโน๊ตบุ๊คใส่หลังขี่จักรยานไปมหาลัยเกือบทุกวัน
    ยี่ห้อที่แนะนำก็Samsonite, Targusพวกเนี้ยครับ ผมซื้อที่กรมพาณิชย์เวลามีงานอ่ะ ถูกดี ใบละพันกว่าๆเองใช้มาจะ2ปีแล้วยังไม่ีปัญหาอะไรเลยครับ

OverclockZone Member savara's Avatar

กลัวเมื่อย สะพายหลัง+เป้ เมพๆ

แต่ถ้า บอกว่า สะพายหลังแล้วไม่กระแทก นี่ไม่น่าจะจริงนะ ต่อให้เป้ดีๆก็ตาม

ถือดีสุดครับ ไม่กระแทก

สะพายหลังน่าจะเบากว่านะ หาแบบสวยๆๆ

OverclockZone Member l3lackcatzaa's Avatar

สะพายหลังดิครับ ไม่กระแทกหรอกเอาแบบมีสายรัดเอวด้วย ไม่กระเเทกแน่นอน
    อีกอย่างมันบุกันประแทกอย่างดีต่อให้ไม่รัดเอวก็ไม่เป็นไรหลอกครับ ถือหรือสะพายข้าง
    ไม่ดีต่อไหล่เอามากๆผมล่ะปวด ตอนนี้หมดปัญหาตั้งแต่ใช้มัน
    รูป รูป

OverclockZone Member ปฐมวงศ์'s Avatar

Quote Originally Posted by l3lackcatzaa View Post
    สะพายหลังดิครับ ไม่กระแทกหรอกเอาแบบมีสายรัดเอวด้วย ไม่กระเเทกแน่นอน
    อีกอย่างมันบุกันประแทกอย่างดีต่อให้ไม่รัดเอวก็ไม่เป็นไรหลอกครับ ถือหรือสะพายข้าง
    ไม่ดีต่อไหล่เอามากๆผมล่ะปวด ตอนนี้หมดปัญหาตั้งแต่ใช้มัน
    ขอทราบราคาทีครับ สนใจครับ

OverclockZone Member l3lackcatzaa's Avatar

สนนราคาที่2950บาทครับ แต่ช่ายว่ามันจะแพงอย่างเดียวน่ะ
    ของเค้ามีประกันตลอดอายุการใช้งาน เรียกได้ว่าถ้าขาดแล้วเปลี่ยนใบใหม่ทันที
    สำหรับผมคิดว่าคุ้มครับ เป็นยี่ห้อKensingtonซึงเป็นกระเป๋าโน็ตบุ๊คโดยเฉพาะ
    รับประกันคุณภาพครับรองและบุกันกระแทกอย่างดี โม้มากไปล่ะพอแค่นี้....

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks