Announcement

Collapse
No announcement yet.

สมาชิกใหม่ กับโน้ตบุ๊คใหม่ 4520G ค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

กำ ไม่ขนาด 60" ครับ แค่ 42" เท่านั้นเองครับ LCD ใว้ดูหนัง พลาสม่า(ห้องนอนใว้เล่น pes2008 ครับ คลายเครียดจากการทำงาน ^^ ) ผมถึงบอกว่า HDMI จำเป็นสำหรับผมในการตัดสินใจเลือก41 งับ
    ปล ว่างๆมานั่งดูได้ครับ บ้านชายโฉดครับอยู่คนเดียว ^^
    Last edited by turionx2; 28 Feb 2008, 18:49:57.

Comment

Originally posted by turionx2 View Post
      กำ ไม่ขนาด 60" ครับ แค่ 42" เท่านั้นเองครับ LCD ใว้ดูหนัง พลาสม่า(ห้องนอนใว้เล่น pes2008 ครับ คลายเครียดจากการทำงาน ^^ ) ผมถึงบอกว่า HDMI จำเป็นสำหรับผมในการตัดสินใจเลือก41 งับ
      ปล ว่างๆมานั่งดูได้ครับ บ้านชายโฉดครับอยู่คนเดียว ^^
      โห ห้องสบายน่าอยู่จัง เหลือเชื่อนะเนี่ยว่าท่านอยู่คนเดียว วันก่อนได้ยินแว๊บๆว่ามีน้องๆนศ.อยู่นี่นา

ไหงพอเข้ามาห้องนี้กลายเป็นชายโฉดอยู่คนเดียวไปได้

ปล.ได้แค่นี้ก็หรูแล้วงับ ผมยังมะรู้มีปัญหาสร้างได้แบบนั้นรึเปล่า หุหุ

Comment

เอ๊ะๆ รูปที่ 2 มันผิดสังเกตตรงรูปถ่ายน่ะ มันรูปคู่นี่นา เหอะๆ ดูท่าหวานน่าดูเชียว แบบนี้จะเป็นชายโฉดได้อย่างไรกัน

Comment

โอ้ว ไหนๆกระทู้นี้ก้อมี เทพ OC อยู่ตั้ง 2 คน
          มีคำถามคับ คือผมลองใช้ตู้ปลาเทสแล้วได้คะแนนดังนี้คับ
          ครั้งแรก driver เดิม ไม่ได้ OC
          ได้ 46,669 / cpu:5,135 / gfx:8,553
          ครั้งที่ 2 ใช้ driver เดิม แล้วใช้ riva OC ไปประมาณ5%
          ได้ 49,581 / cpu:4,450 / gfx:11,196
          อยากถามว่าทำไมคะแนน CPU ลดคับ???
          สเปคเครื่องตามลายเซนต์คับ
          ขอบคุณที่ตอบคับ
          Last edited by amuro1986; 28 Feb 2008, 17:51:37.

Comment

กำลืมเอารูปออก - -"
            ลองเทสใหม่ดูแล้วยังครับ บ้างทีตู้ปลาอาจเพี้ยนได้ครับ ผมว่าถ้าผิดพลาดก็ไม่น่าจะมากน่ะครับ (หลัก10) น่าจะเป็นไปได้ นี้ เพี้ยนไป500+ น่าจะผิดพลาดอยู่หน่อยน่ะครับ ลองoc ไปซัก 15% ดูครับผมว่าเป็นไง ผมว่า การ์ดจอนี้ อย่าไปเน้น clock ramให้มากน่ะครับ ปรับต้อง core กับ shader มากหน่อยจะดีกว่าครับ เพราะแรมมัน มีส่วน1มาแชร์แรมเรา มันจะติดก็ตรงนี้แหละครับ ลองดู
            ปล ผมไม่ได้เทพเด่อ เค้าเรียก บ้า! ครับ
            Last edited by turionx2; 28 Feb 2008, 18:23:26.

Comment

ผมอยากได้รุ่นนี้เหมือนกัน อยากทราบว่ารุ่นนี้ถ้าชาตแบตเต็มแล้วจะอยู่ประมาณกี่ชม อะครับ ขอแบบเป๊ะๆ เลยนะครับ
              แล้วเจ้าของกระทู้ซื้อมาเท่าไรครับ

Comment

โดนยึดกระทู้ซะงั้น ^^"

Comment

ได้ไม่เกิน 2ชม แน่นอนครับ amd turionx2 นี้ ไม่เบาน่ะครับเรื่องรับประทานไฟ ตีซะว่า 1.5 ชม ครับ จะได้ไม่ผิดพลาด batt 6cell ยังไงก็ไม่นานไปกว่านี้เท่าไหร่คัรบ อาจจะดีขึ้นคือ เปิดจอให้สว่างน้อยที่สุด ปิดwifi ในกรณีไม่ได้ใช้ ปิดเสียง ปิดอะไรที่ไม่จำเป็นให้หมด สุดท้ายก็ปิดเครื่องครับ รับรองแบ๊ตอยู่ได้ นาน!

Comment

กำ ท่าน twk มาเตือนสติ นึกว่าอยู่กระทู้ตัวเอง - -" เอ้า! ชาว4520g มาตอนรับน้องเค้าหน่อยครับ มีไรดีๆ มาแจกกันบ้างครับ

Comment

อ่าวกำท่าน turionx2 เอารูปออกซะละ ไม่ได้เซฟไว้ซะด้วย อิอิ

ชาว Acer 4520G มาต้อนรับน้องใหม่กันหน่อยนะครับ มีสมาชิกมาเพิ่มอีก 1 คนน่าจะมาร่วมแสดงความยินดีนะคับ

ส่วนผม อยากได้สมาชิก club F8 เพิ่ม แต่หายากจริงๆ ได้แต่ร้องเพลงรอ ว่ามะไหร่จะมีพอที่จะเปิด club F8 กับเค้าได้

ส่วนใหญ่หันเหไปหา ACER กับ BenQ S41 กันหมด - -"

Comment

ก้อตอนที่ผมซื้อ ACER
                        ทาง ASUS กะ BenQ ยังไม่ออก
                        plattform SANTA ROSA เลยคับ
                        อีกอย่าง ผมอยากได้การ์ดจอ ATI
                        ด้วยคับ -.-" ถึงไม่แรงแต่ใจรัก
                        ท่านนพพรช่วยตอบคำถามผมที่กระทู้ของท่านทุเรียนด้วยคับ
                        ขอบคุณคับ

ปล.ผมยินดีต้อนรับน้องเค้าไปแล้วอ่า น้องรึป่าวไม่รู้ -.-"

Comment

Originally posted by mercygod07 View Post
                          ผมอยากได้รุ่นนี้เหมือนกัน อยากทราบว่ารุ่นนี้ถ้าชาตแบตเต็มแล้วจะอยู่ประมาณกี่ชม อะครับ ขอแบบเป๊ะๆ เลยนะครับ
                          แล้วเจ้าของกระทู้ซื้อมาเท่าไรครับ
                          แบตอยู่ได้แป๊บเดียวค่ะ สักชั่วโมงกว่าๆได้มั้ง เป้เปิด WiFi + ฟังเพลง และเปิดไฟหน้าจอสว่างกลางๆ เอง
                          แต่ไม่ค่อยซีเรียสเท่าไรค่ะเพราะปกติก็ชาร์ตตลอด และไปเล่นที่มหาวิทยาลัยก็เอาที่ชาร์ตไปด้วย

ซื้อมาก็ 26,900 บาทค่ะ RAM 2GB เค้า Free VAT ให้ แถมเม้าส์ กับ Soft Case ให้ด้วย

**คุณ amuro1986 เป้อยู่ ปี 1 ค่ะ อายุ 19 **
                          Last edited by pupezone; 28 Feb 2008, 22:09:47.

Comment

Originally posted by pupezone View Post
                            แบตอยู่ได้แป๊บเดียวค่ะ สักชั่วโมงกว่าๆได้มั้ง เป้เปิด WiFi + ฟังเพลง และเปิดไฟหน้าจอสว่างกลางๆ เอง
                            แต่ไม่ค่อยซีเรียสเท่าไรค่ะเพราะปกติก็ชาร์ตตลอด และไปเล่นที่มหาวิทยาลัยก็เอาที่ชาร์ตไปด้วย

ซื้อมาก็ 26,900 บาทค่ะ RAM 2GB เค้า Free VAT ให้ แถมเม้าส์ กับ Soft Case ให้ด้วย

**คุณ amuro1986 เป้อยู่ ปี 1 ค่ะ อายุ 19 **
                            อายุเท่ากันเลย ..9 ขวบ (อายุสมอง)
                            * ปี 1 เมื่อ 10 ปีที่แล้ว หุหุหุ

.

Comment

โอ้วปี 1 เหมือนกันเลยคับ -.-"
                              พอดีมัวแต่ไปแรดอยู่ลาว ผมเลยเพิ่งจะได้เรียนปี1
                              พรุ่งนี้เช้าสอบ วิทยาศาสตร์สิ่งแวดล้อม แต่ยังมัวแต่เทสเครื่อง
                              กะหาไดรเวอร์การ์ดจอ พอดีสงสัยไม่ได้ A
                              ได้แค่ B+ แน่ๆเลย แล้วก้อคงจะโดนเด็กบัญชี ม.เกษตรด่าอีกตามเคย

พระแม่มาเรียรังแกลูก T^T

ปล.แก่ก่านิดเดียวเองแค่ 2 ปี -.-"

Comment

Originally posted by amuro1986 View Post
                                โอ้วปี 1 เหมือนกันเลยคับ -.-"
                                พอดีมัวแต่ไปแรดอยู่ลาว ผมเลยเพิ่งจะได้เรียนปี1
                                พรุ่งนี้เช้าสอบ วิทยาศาสตร์สิ่งแวดล้อม แต่ยังมัวแต่เทสเครื่อง
                                กะหาไดรเวอร์การ์ดจอ พอดีสงสัยไม่ได้ A
                                ได้แค่ B+ แน่ๆเลย แล้วก้อคงจะโดนเด็กบัญชี ม.เกษตรด่าอีกตามเคย

พระแม่มาเรียรังแกลูก T^T

ปล.แก่ก่านิดเดียวเองแค่ 2 ปี -.-"

555 งั้นก้อปายอ่านจือจิ สอบเสดค่อยหาก้อด้าย นี่ๆๆ เด็กบัญชี โดยเฉพาะเด็กกาเสด มีแต่คนจัยดีทั้งน้าน!! ม่ายมีคัยดุหรอกถ้าม่ายจำเปง

งัยก้อตั้งจัยอ่าน โชค A ในการสอบน๊า

เอ่อ ถ้ามี A เหลือกินเหลือใช้ก้อแบ่งๆๆ กานบ้างนะ ตอนนี้ want เกียรตินิยมอยู่ อยากด้ายๆๆ กิกิ

Comment

Working...
                                X