overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 16 of 16

Thread: ถามถึง 8600 GT ครับ

OverclockZone Member destinyair's Avatar

Default ถามถึง 8600 GT ครับ

พอดีสิ้นเดือนนี้จะซื้อมาใช้อ่ะครับ มีงบ 4500 แนะนำยี้ห้อไหนดีครับ ขอราคาด้วยน่ะครับ

หรือจะแนะนำตัวอื่นก็ได้น่ะครับใบ งบ4500

แล้ว 8600 GT เนี่ย มันเล่น Lost Planet Prostreet Unreal Dirt ไหวม่ะครับ

ปรับกลางๆน่ะครับ แล้วตัว8600 เนี่ย ปรับเกมไหนได้สุดๆมั้งครับ

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member Akezaa's Avatar

ตามความคิดผม นะครับ ผม ว่า
    1 . XFX 8600GT Zalman อะครับ ร้าน จิ๊บ 4450
    2. spark 8600GT A650 1000 ทิป ยังเห้น อยู่นะครับ 3800 - 4000
    ปล. ในใจผม มี อยู่ 2 ตัว นี้อะครับ ท่าเป็น ผมนะครับ อยาก สอย ตัวที่ 2 ครับ รู้สึก เม็ม กับ คอ เดิมๆ จะ 650/1850 มั้ง ครับ ท่าไม่ผิด นะครับ ตัวนี้แรง ดี ในใจ ผม อิอิ ท่า ซื้อมา แล้ว ใช้ยาว นะครับ พี่ ปาคจีซุง แหล่ม ครับ แต่ ท่าเอามา ขาย มือ 2 ราคาจะตก ครับ
    สรุป เชียร์ A650 พี่ ปาค ครับ เกม ทั้งหมด ที่กล่าวมา พี่ ปาค ปรับ กลางลื่นๆ น่าจะหัวแตกนะครับ

OverclockZone Member destinyair's Avatar

Quote Originally Posted by Akezaa View Post
    ตามความคิดผม นะครับ ผม ว่า
    1 . XFX 8600GT Zalman อะครับ ร้าน จิ๊บ 4450
    2. spark 8600GT A650 1000 ทิป ยังเห้น อยู่นะครับ 3800 - 4000
    ปล. ในใจผม มี อยู่ 2 ตัว นี้อะครับ ท่าเป็น ผมนะครับ อยาก สอย ตัวที่ 2 ครับ รู้สึก เม็ม กับ คอ เดิมๆ จะ 650/1850 มั้ง ครับ ท่าไม่ผิด นะครับ ตัวนี้แรง ดี ในใจ ผม อิอิ ท่า ซื้อมา แล้ว ใช้ยาว นะครับ พี่ ปาคจีซุง แหล่ม ครับ แต่ ท่าเอามา ขาย มือ 2 ราคาจะตก ครับ
    สรุป เชียร์ A650 พี่ ปาค ครับ เกม ทั้งหมด ที่กล่าวมา พี่ ปาค ปรับ กลางลื่นๆ น่าจะหัวแตกนะครับ
    ขอบคุณน่ะท่าน

OverclockZone Member zeusgod's Avatar

ตัวนี้เล่น Call4 ลื่นหัวแตกป่ะครับ high หมดนะ

OverclockZone Member อิมพีเรียล's Avatar

Quote Originally Posted by destinyair View Post
    พอดีสิ้นเดือนนี้จะซื้อมาใช้อ่ะครับ มีงบ 4500 แนะนำยี้ห้อไหนดีครับ ขอราคาด้วยน่ะครับ

หรือจะแนะนำตัวอื่นก็ได้น่ะครับใบ งบ4500

แล้ว 8600 GT เนี่ย มันเล่น Lost Planet Prostreet Unreal Dirt ไหวม่ะครับ

ปรับกลางๆน่ะครับ แล้วตัว8600 เนี่ย ปรับเกมไหนได้สุดๆมั้งครับ

ขอบคุณครับ
    เอ่อ รูปลายเซ้นต์ของท่านนี่มันรูปอะไรเหรอครับ ผมดูไม่ออกอ่ะ

OverclockZone Member Arkantos's Avatar
    คนกรุงเทพฯ-ทำงานสุราษฎร์ธานี

ดัน

OverclockZone Member ShutterV's Avatar

ผมว่าถ้าเล่นเกมส์ 9600GT ไปยาวนะครับ

OverclockZone Member jikkabom's Avatar

Quote Originally Posted by อิมพีเรียล View Post
    เอ่อ รูปลายเซ้นต์ของท่านนี่มันรูปอะไรเหรอครับ ผมดูไม่ออกอ่ะ

รูปกรีดข้อมือกับแขนใช่ป่ะ ลองดูคับ

หรือลองกรีดแขวตัวเองก็ได้

OverclockZone Member ballmakoto's Avatar

มี dirt เกมส์เดียวที่เปิดสุดไม่ได้ครับ มันถึง ultra high เปิดได้แค่ high

ซื้อ 8600GT หาราคาไม่เกิน 4 พันจาคุ้มกว่านะ

OverclockZone Member

ขออนุญาตถามเพิ่มเติมด้วยคนนะครับ พอดีอยากได้การ์ดจอรุ่น 8600 GT เหมือนกัน แถมงบก็เท่ากันเลย
    ผมกำลังจะซื้อคอมใหม่พอดีเลย แต่ยังตัดสินใจเรื่องการ์ดจอไม่ได้อ่ะครับ ส่วนใหญ่ผมจะใช้งานเกี่ยวกับกราฟฟิคครับพวกแต่งภาพ ภาพเคลื่อนไหว เขียนเว็บ โหลดบิท ที่รองไปก็มีดูหนัง เล่นเกมส์ด้วยครับ ผมมีงบอยู่ประมาณ 4500 บาทเหมือนกัน ผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องคอมมากนักครับ และถ้าซื้อคอมเครื่องนึงก็ขอแบบใช้ยาวๆเลยอ่ะครับ ทีแรกผมอยากได้ของASUS แบบDDR3 256M และมีพัดลมด้วย เพราะที่บ้านไม่ได้ใช้ห้องแอร์ครับ แต่พอไปดูในเว็บแล้วก็งงครับไม่ทราบว่ามันมีรุ่นไหนบ้างครับหรือจะเป็นยี่ห้ออื่นก็ได้ครับ แต่ขอให้มันทนทานหน่อย กะใช้ยาวๆเลย แล้วถ้าผมเปิดเครื่องวันละประมาณ 10 ชั่วโมง และอุปกรณ์ตัวอื่นเป็นประมาณนี้อ่ะครับ
    ใช้ cpu - intel e8200 หรือ e8400
    mb - asus p5kr
    แรม - kington 1G 2 ตัว
    hdd - 2 ตัว
    dvd-rw และ dvd-combo อย่างละตัว
    floppy disk drive1ตัว ไม่แน่ใจว่าใส่กับเมนบอร์ดรุ่นนี้ได้มั้ยครับ ถ้าไม่ได้อาจจะเปลี่ยนเป็นพวกตัวอ่านการ์ดแทนครับ

ผมต้องใช้ power supply แบบไหนดีครับ ถ้าใช้แบบที่มีติดมากับเคสทั่วๆไปจะพอมั้ยครับ
    หรือควรใช้แบบวัตต์เต็มครับ ช่วยแนะนำยี่ห้อและก็รุ่นให้ด้วยนะครับ
    ขออนุญาตถามเรื่องสเปคเครื่องข้างบนเลยก็ได้ครับ(หรือว่าควรไปถามในหมวดจัดสเปคอีกทีครับ) ว่ามันดีแล้วรึยัง หรือว่าควรปรับตรงส่วนใดอีกครับ งบ 25000 บ.ไม่รวมจอครับ

และด้านล่างนี่เป็นรุ่นการ์ดจอที่ผมไปเจอมาจากเว็บขายคอมครับ ดูแล้วผมงงมากเลย ช่วยไล่ลำดับคุณภาพและความคุ้มค่าให้ทีนะครับ
    ขอคำแนะนำด้วยครับ ว่าผมควรจะซื้อตัวไหนดี นอกเหนือจากนี้ก็ได้ครับ เอาให้เหมาะกับการใช้งาน และก็สเปคเครื่องข้างบนอ่ะครับ อยู่ได้นานด้วยนะครับ
    ASUS
    - 256 MB. EN8600GT SILENT HTDP/TV-OUT+DVI = 3990 บ
    - 512 MB. EN8600GT MAGIC/TV-OUT+DVI = 3990 บ
    - 512 MB. EN8600GT HTDP/TV-OUT+DVI = 4550 บ

XFX
    - 256 MB GF-8600 GT [NORMAL-FAN] DDR3 = 3950 บ
    - 256 MB GF-8600 GT [NORMAL-ZALMAN] DDR3 = 4390 บ
    - 256 MB GF-8600 GT [XXX-FAN] DDR3 HDTV+DVI = 4290 บ

ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
    ขอบคุณมากครับ

ขอถามเพิ่มเติมอีกนิดครับ
    การ์ดจอด้านล่างที่ผมให้ช่วยเรียงลำดับ(แรงมากไปแรงน้อย)เนี่ยครับ ตัวไหนมันมีพัดลมและเป็นDDR3 ด้วยอ่ะครับ ของXFXนี่คงมีพัดลมและเป็นDDR3ทุกตัวใช่มั้ยครับ แต่ของASUSนี่ ไม่ทราบเลยครับ ช่วยบอกด้วยนะครับ

OverclockZone Member Akezaa's Avatar

Quote Originally Posted by a1 View Post
    ขอถามเพิ่มเติมอีกนิดครับ
    การ์ดจอด้านล่างที่ผมให้ช่วยเรียงลำดับ(แรงมากไปแรงน้อย)เนี่ยครับ ตัวไหนมันมีพัดลมและเป็นDDR3 ด้วยอ่ะครับ ของXFXนี่คงมีพัดลมและเป็นDDR3ทุกตัวใช่มั้ยครับ แต่ของASUSนี่ ไม่ทราบเลยครับ ช่วยบอกด้วยนะครับ

ตามที่บอกเลย นะครับ XFX 8600GT Zalman ราคา 4450 ร้าน จิ๊บ ตัวนี้ ของ น่าจะหมดครับผม
    เพราะวันนี้ไป มา
    ส่วน อีก 1 ตัว XFX 8600GT XXX Edittion ซิ้ง Zalman เหมือน ตัวบน ครับ รู้ สึก ตัว นี้
    คอ กะเม็ม แรงๆ ครับ รู้สึก ที่ 650/1600 หรือเท่าไร นี่ละครับไม่แน่ ใจ ครับ + รูปร่าง สวยงามมาก ครับผม ราคา ก็ 5000 บาท ครับ ผม ตัวนี้ ของ เพียบ ครับ
    และ อีก 1 ตัว ที่อยากแนะนำ นะครับ สปาค 8600GT A650 ตัวใหญ่ๆๆ ซิ้งทองๆๆ ราคา ไม่เกิน 4000 บาท ครับ วันนี้ไปเดิน ดูมา ท่าไม่เน้น ความสวย งาม จากที่ กล่าว มาทั้งหมด นะครับ ตัวนี้แรง และ คุ้มมากๆๆๆๆๆๆๆ ครับ คอ 650 เม็ม 1850 มาจากกล่องเลย ครับ รับรองใช้ ตัวนี้ คุ้ม ครับ
    รูปด้านล่าง นะครับ
    รูป รูป

ทุกท่านครับ พอดีผมไม่ชอบ Spark คับ คิดว่าคงใช้ได้ไม่นาน เพื่อเวลาขายอ่ะครับ ฟันธงที่ครับ ควรซื้อตัวไหนดี

OverclockZone Member มาช่วยเกา's Avatar

Quote Originally Posted by destinyair View Post
    ทุกท่านครับ พอดีผมไม่ชอบ Spark คับ คิดว่าคงใช้ได้ไม่นาน เพื่อเวลาขายอ่ะครับ ฟันธงที่ครับ ควรซื้อตัวไหนดี

ส่วนตัวนะผมชอบ ASUS ครับ แต่ต้องไม่ประกันของ D นะครับ ASUS ซิ้งใหม่ก็เย็นดีนะครับ ไม่ใด้เปิดแอร์นะ

ลงรูปอีกแล้ว
    Last edited by มาช่วยเกา; 9 Jul 2009 at 13:14:04.

คุณ มาช่วยเกา ครับ ผมก็ชอบASUSเหมือนกัน ช่วยแนะนำให้หน่อยนะครับ รุ่น 8600GT ที่ไม่เกินงบ 4500 บาท มีพัดลมและเป็นDDR3 ครับ ผมใช้กราฟฟิค เล่นเกมส์ ดูหนังบ้างเหมือนกัน คงเอาอยู่ใช่มั้ยครับ
    แล้วควรใช้psu แบบไหนครับ สเปคเครื่องที่จะซื้อก็แบบด้านบนที่โพสไว้อ่ะครับ ถ้าควรปรับปรุงส่วนไหนให้เหมาะสมแนะนำผมด้วยนะครับ
    รบกวนผู้รู้ทุกท่านด้วยนะครับ ช่วยหน่อยนะครับ ไม่ค่อยรู้เรื่องคอมมากนักอ่ะครับ

OverclockZone Member มาช่วยเกา's Avatar

Quote Originally Posted by a1 View Post
    คุณ มาช่วยเกา ครับ ผมก็ชอบASUSเหมือนกัน ช่วยแนะนำให้หน่อยนะครับ รุ่น 8600GT ที่ไม่เกินงบ 4500 บาท มีพัดลมและเป็นDDR3 ครับ ผมใช้กราฟฟิค เล่นเกมส์ ดูหนังบ้างเหมือนกัน คงเอาอยู่ใช่มั้ยครับ
    แล้วควรใช้psu แบบไหนครับ สเปคเครื่องที่จะซื้อก็แบบด้านบนที่โพสไว้อ่ะครับ ถ้าควรปรับปรุงส่วนไหนให้เหมาะสมแนะนำผมด้วยนะครับ
    รบกวนผู้รู้ทุกท่านด้วยนะครับ ช่วยหน่อยนะครับ ไม่ค่อยรู้เรื่องคอมมากนักอ่ะครับ

ขอไปตอบทีกระทู้ทีคุณตั้งนะครับตอบตรงนี้เกรงใจเจ้าของกระทู้ครับ

Bookmarks

Bookmarks