Announcement

Collapse
No announcement yet.

เล่นเกมแล้วค้างครับ มีอาการดังนี้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เล่นเกมแล้วค้างครับ มีอาการดังนี้

เล่นเกมแล้วค้างครับ มีอาการดังรูปที่แนบมา

เกมที่เล่นก็ WarCraft III (แมพ DotA น่ะแหละครับ)

ช่วยบอกสาเหตุและวิธีแก้ทีครับ

ขอบคุณมากครับ
    Attached Files
    Last edited by Independence; 27 Feb 2008, 11:53:14. Reason: เพิ่มรูปครับ

ของผมก็ค้างเริ่ม แรกจากวอคาฟ แล้วก็รามไปทุกเกมส์เลย แต่หน้าจอมันจะค้างเลยไม่ใช่เป็นแถบ ๆแบบนายอะ

CPUตัวเดียวกับนายเลย หาคนตอบ ๆๆๆๆๆ

Comment

Originally posted by stereomud View Post
      แต่หน้าจอมันจะค้างเลยไม่ใช่เป็นแถบ ๆแบบนายอะ
      ของผมส่วนมากก็เป็นแบบนั้นอ่ะครับ

แต่ ไอตอนที่ผมทดสอบมันดันขึ้นเส้นแบบนี้ก็เลยได้รูปนี้มา

Comment

สงสัยอย่างแรกๆเลยก็ VGA นี่ละคับ พัดลมมันหมุนไหม ร้อนแค่ไหน ถ้าโอเคดีก็ต้องหาของมาลองเปลี่ยนหรือไปใช้กับเครื่องอื่นดู ค่อยๆทดสอบไปที่ละอย่างคับ

Comment

ลอง อัพเดท ไดร์เวอ ดูสิครับ ตะก่อนผมเล่น เอสเอฟ มานก็เปงแบบนี้อ่าครับ เเล้วก็ขึ้นหน้าต่างแบบนี้ ลองอัพเดทไดร์เวอร์การ์ดจอโดย เข้าไปเว็บของผู้ ผลิตการ์ดจอเเล้ว ดาวโหลดเอาครับ

Comment

Originally posted by p0p_Fd Kung View Post
            ลอง อัพเดท ไดร์เวอ ดูสิครับ ตะก่อนผมเล่น เอสเอฟ มานก็เปงแบบนี้อ่าครับ เเล้วก็ขึ้นหน้าต่างแบบนี้ ลองอัพเดทไดร์เวอร์การ์ดจอโดย เข้าไปเว็บของผู้ ผลิตการ์ดจอเเล้ว ดาวโหลดเอาครับ
            ผมลองมา 7.12 8.1 8.2 เป็นเหมือนกันทุกตัวเลยครับ

มันมีปัญหาเล่นเพลงกับวิดีโอกระตุกด้วยอ่ะครับ ผมไม่มั่นใจว่่ามันเกี่ยวกันไหม

Comment

ขออณุญาติดันครับ

Comment

- - เหอๆ น่ากลัวจัง เจอลายงี้ โคตรเศร้า

Comment

เป็นไงบ้างคับ ลงไดรเวอใหม่ลบของเก่าด้วยนะ พมว่าถ้าไม่หายนี่ ไม่ลงวินใหม่ก็ต้องเอาไปลองกับเครื่องอื่นหรือไม่เอา Vga ตัวอื่นมาลองกับเครื่องเรา

Comment

เหมือนครับ แต่ผมขึ้น บลูสกรีน

ไม่ไหวเลย ATIเนี่ย

ใช้แบบเก่าก็ดีอยู๋แล้วไม่น่าลองเปลี่ยนเลย

Comment

ตอนนี้คอมที่บ้านเรียบร้อยแล้วครับ ไปเรียบร้อย เปิดติดแต่ภาพเละ

ตอนนี้หนีมาเล่นบ้านเพื่อน

ส่วนปัญหาผมคิดว่าน่าจะเป็นที่VGA

ตัวเครื่องมันหาเจอ แต่ผมเห็นพัดลมมันไม่หมุน - -"

อย่างนี้ส่งเคลมอย่างเดียวเลยป่ะครับ กรณีนี้

Comment

เช็คเรื่องไฟพอหรือยังครับ

ถ้าพัดลมนิ่งสนิทก็ส่งเคลมโลด

Comment

Working...
                        X