Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการ OC Vga card ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการ OC Vga card ครับ

การที่เราจะลาก Core/Mem ของ การด์จอ ไปได้ไกลเท่าไรขึ้นกับ Spec ของ CPU M/B ด้วยหรือเปล่าครับ หรือว่า การ์ดจอตัวนั้น ลากได้สูงสุดเท่าเดิมตลอด

ที่การ์ดจออย่างเดียวครับ ขึ้นอยู่กับ GPU เรา กับ คุณภาพ PCB และดวงครับว่าตาดีหรือตาร้ายครับ
    ทุกตัว clock ได้ไม่เท่ากันครับ

Comment

ขึ้นอยู่กับตัวสเปกการ์ดครับ ไม่เกี่ยวกับcpu/mb

Comment

ไม่เกี่ยวกับ Spec คอมครับ

Comment

อยู่ที่กาดจอ อย่าง เดียว ครับ

Comment

คนละส่วน ครับ การ์ดจอก็ส่วนของกาณ์ดจอ
            นอกจากคุณใช้บอร์ดพวก king of clock นะ มันจะสามารถเพิ่มไป เลี้ยงการ์ดจอไ้ด้นะครับ มีบอร์ไม่กี่รุ่นหรอกที่ทำได้ครับ

Comment

Working...
            X