Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไม core ของ spark มันเยอะกว่ายี่ห้ออื่นและถูกกว่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ROSSO Pack 2 โหล

Comment

Originally posted by miw_st View Post
      มีข้อดีข้อเสียอย่างไร

เช่น 8500gt ddr3 core 600 ราคา 2300 เองครับ

ยี่ห้ออื่นๆ

รุ่น 8600gt ddr2 core 540 ราคา 3200

มันต่างไงอะครับ
      ดูที่คอร์อย่างเดียวไม่ได้ครับ ดูองค์ประกอบหลายๆอย่าง ส่วนเรื่องพี่ปาร์กถูก ท่านอื่นตอบหมดแล้ว

Comment

ยันกันแต๊บมี แต่แกะออกแล้ว
        ตอนเอาไปเคลม ไส่ซิ้งเดิม เคลมได้ปกติ

Comment

Originally posted by nnoottyy View Post
          ยันกันแต๊ป ก็สามารถแกะได้นะ ถ้ามือนิ่งๆพอ ค่อยๆ ใช้เวลา เปิดยัน ทีนี้หละ ผีลืมหลุมเลย
          พูดถูกใจขาโอ

Comment

การ์ดจอยี่ห้อนี้ถึงจะมีราคาที่ถูกกว่ายี่ห้ออื่นๆในตลาด แต่อย่าลืมนะครับ เวลาเราขายก็ต้องขายถูกกว่ายี่ห้ออื่นอยู่ดีครับ
            สาเหตุที่จะขายได้ราคาน้อยกว่า ก็เป็นสาเหตุที่หลายๆท่านด้านบนเลือกที่จะไม่ซื้อการ์ดของยี่ห้อนี้หละครับ ^^
            ปล.ถ้าทาง Microware แก้ไข ข้อเสีย จุดเล็กๆน้อยๆ พวกนี้ได้ ผมว่าคนจะหันมาเล่นยี่ห้อนี้เยอะขึ้นมากแน่ๆ
            Last edited by suicide; 27 Feb 2008, 21:07:46.

Comment

ความน่าสนใจอยู่ที่ *ราคา มันหายี่ห้ออื่นได้รึเปล่า
              แล้วถ้ายี่ห้ออื่นแพงกว่าไม่มาก แล้วมันต่างกันขนาดไหน
              ผมเคยซื้อยี่ห้อนึงที่เป็นยี่ห้ออันดับต้นๆ ของค่ายนึง แบบว่าสายTV-Out
              เป็นแบบสั้นๆ ประมาณ 2 นิ้ว เส้นบางๆ ต้องต่อกับสาย AV เพื่อให้ไปถึง TV ได้
              ใช้ไปปีกว่า พัดลมดับ ก็เลยจัดการขายไปราคาถูกกว่าราคาซื้อ> 3 เท่า หลังจากใช้ไป ไม่ถึงสองปี
              ทุกวันนี้ผมก็เลยไม่ค่อยชอบยี่ห้อนั้นเท่าไหร่ (เนื้องานที่เห็นก็ไม่ต่างจากสปาร์กเลย)

ปล. กล่องสวยๆ ผมซื้อC2Dมา ตอนนี้กล่องก็กลายเป็นขยะไปแล้ว
              ปล2. ผมเป็นคนไม่ค่อยแต่งคอมแนวที่เปลี่ยนพัดลมนั้น เอายี่ห้อดีๆ มาใส่ เพราะมันเปลืองตังค์
              ปล3. ใจ คุณรับมันได้รึเปล่า

จารย์ผมเค้าบอกเค้าเคยซื้อการ์ดจอ AGP ATI SPark 256MB มา แล้วใช้ได้สองเดือนเกิดปัญหา
              ใช้ไปสักพักมันจะดับเอง เค้าเลยว่ามันห่วย อย่าไปซื้อมันนะไอ้ ATi SPark

ผมก็ใช้ X1600 Spark อายุสองปีกว่าแล้ว
              ตอนนี้พัดลมก็ดังแล้วเหมือนกัน แต่พอจัดการได้ ก็ไม่มีปัญหาอะไร ก็ใช้ต่อไปได้สบายใจ
              ไอ้ที่เกิด error ไดร์เว่อร์ห่วย ผมเองก็ไม่ค่อยเจอด้วยสิ แถมคอร์ก็วิ่งมาสูงกว่ายี่ห้ออื่นพอกล้อมแกล้ม
              คงใช้ไปจนกว่าจะพัง เพราะไม่ค่อยเล่นเกมส์(มันเล่นไครซิสพอได้นะเออ) อิอิ

Comment

Originally posted by beautyless View Post
                ความน่าสนใจอยู่ที่ *ราคา มันหายี่ห้ออื่นได้รึเปล่า
                แล้วถ้ายี่ห้ออื่นแพงกว่าไม่มาก แล้วมันต่างกันขนาดไหน
                ผมเคยซื้อยี่ห้อนึงที่เป็นยี่ห้ออันดับต้นๆ ของค่ายนึง แบบว่าสายTV-Out
                เป็นแบบสั้นๆ ประมาณ 2 นิ้ว เส้นบางๆ ต้องต่อกับสาย AV เพื่อให้ไปถึง TV ได้
                ใช้ไปปีกว่า พัดลมดับ ก็เลยจัดการขายไปราคาถูกกว่าราคาซื้อ> 3 เท่า หลังจากใช้ไป ไม่ถึงสองปี
                ทุกวันนี้ผมก็เลยไม่ค่อยชอบยี่ห้อนั้นเท่าไหร่ (เนื้องานที่เห็นก็ไม่ต่างจากสปาร์กเลย)

ปล. กล่องสวยๆ ผมซื้อC2Dมา ตอนนี้กล่องก็กลายเป็นขยะไปแล้ว
                ปล2. ผมเป็นคนไม่ค่อยแต่งคอมแนวที่เปลี่ยนพัดลมนั้น เอายี่ห้อดีๆ มาใส่ เพราะมันเปลืองตังค์
                ปล3. ใจ คุณรับมันได้รึเปล่า

จารย์ผมเค้าบอกเค้าเคยซื้อการ์ดจอ AGP ATI SPark 256MB มา แล้วใช้ได้สองเดือนเกิดปัญหา
                ใช้ไปสักพักมันจะดับเอง เค้าเลยว่ามันห่วย อย่าไปซื้อมันนะไอ้ ATi SPark

ผมก็ใช้ X1600 Spark อายุสองปีกว่าแล้ว
                ตอนนี้พัดลมก็ดังแล้วเหมือนกัน แต่พอจัดการได้ ก็ไม่มีปัญหาอะไร ก็ใช้ต่อไปได้สบายใจ
                ไอ้ที่เกิด error ไดร์เว่อร์ห่วย ผมเองก็ไม่ค่อยเจอด้วยสิ แถมคอร์ก็วิ่งมาสูงกว่ายี่ห้ออื่นพอกล้อมแกล้ม
                คงใช้ไปจนกว่าจะพัง เพราะไม่ค่อยเล่นเกมส์(มันเล่นไครซิสพอได้นะเออ) อิอิ

ขอโทดนะคับท่าน

ขอถามตรงๆคุณมาเป็นหน้าม้ารึเปล่า? ถ้ามะใช่ก็ขอโทดด้วยนะคับ
                ผมเห็นเเต่ละคน เค้าบอกเหตุผล ข้อดีข้อเสีย ส่วนตัว ที่เค้าไม่ชอบเล่นยี่ห้อนี้
                แต่ทำไมผมอ่านของคุณเเล้ว ผมรู้สึกว่าคุณไปแก้ข้อเสียที่คนอื่นพูดมาทิ้งหมดเลยหละคับ
                ชอบก็บอกชอบตรงไหน ไม่ต้องแก้แทนเค้าก็ได้มั่งครับ เพราะผมคิดว่าคนบอร์ดนี้ส่วนใหญ่มีสมองคิดเองนะครับ
                เช่น เรื่อง กล่องสวย ไม่สวยเนี่ย ไม่ต้องมาบอกหรอกคับว่า กลายเปนขยะหรืออะไรไปเเล้ว
                ชอบไม่ชอบของแต่ละคน มันเปนเหตุผลส่วนตัวคับเข้าใจมะคับ เหตุผลส่วนตัว ไม่จำเปนต้องมีคนมาเเย้งนั่น แย้งนี่
                ชอบไม่ชอบยังไงก็ว่ากานไป ไม่ต้องหาเหตุผลกัดคนอื่น

ขอบคุนคับ
                Last edited by Se7en; 28 Feb 2008, 01:02:10.

Comment

รู้อย่างเดียว พี่ปาร์คมีบริการหลังการขายที่ดีด้วย เวลาเครมถ้ามีของจะเปลี่ยนให้เลยไม่ต้องรอนาน ถ้าไม่มีของก็มีรุ่นใกล้เคียงสำรองให้ใช้ไปก่อน
                  ปล.ผมทำร้านเกมเลยต้องเน้นราคา กับบริการหลังการขาย เน้นเครมเร็ว ซ่อมเร็ว อิอิ
                  ตัวที่ใช้เองก็พี่ปาร์คแหละ ซื้อไม่ต้องแพงหรอกเพราะต้องเปลี่ยนกันทุกปี

Comment

ยันต์กันแต๊ปผมไม่สน ฉีกขาดกระจุย

Comment

Originally posted by TUmee View Post
                      รู้อย่างเดียว พี่ปาร์คมีบริการหลังการขายที่ดีด้วย เวลาเครมถ้ามีของจะเปลี่ยนให้เลยไม่ต้องรอนาน ถ้าไม่มีของก็มีรุ่นใกล้เคียงสำรองให้ใช้ไปก่อน
                      ปล.ผมทำร้านเกมเลยต้องเน้นราคา กับบริการหลังการขาย เน้นเครมเร็ว ซ่อมเร็ว อิอิ
                      ตัวที่ใช้เองก็พี่ปาร์คแหละ ซื้อไม่ต้องแพงหรอกเพราะต้องเปลี่ยนกันทุกปี
                      อันนี้เห็นด้วยคับนี่คือ ข้อดีที่สุดของพี่ปาร์คเลยครับ บริการหลังการขายดีมาก

Comment

ยันต์กันแต๊บยังมีอยู่นะครับ เพิ่งซื้อ 8600Gt U600 มาแถมยันต์กันแตีบมาใบนึงด้วย

Comment

ดูๆ พี่ปาร์ค บลูใจแอนท์ ไว้อยู่เหมือนกันครับ แรงดีถูกตัง

Comment

Working...
                          X