Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีคอมเก่าๆ การ์ดจอเสียครับ จะซื้อใส่ใหม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีคอมเก่าๆ การ์ดจอเสียครับ จะซื้อใส่ใหม่

M/B k7v8x-x ครับ คิดว่าจะซื้อ fx5500 256M ใส่แทนตัวเก่าครับ จะมีปัญหาอะไรมั๊ยครับ

ใช้แค่ เล่นnet + เกมส์onlineนิดหน่อยครับ

ขอบคุณครับ

สบายครับ

Comment

ไม่สน 7300GTDDR3 AGP หรือ 6200AGP เหรอครับ?
      น่าจะให้ผลที่ดีกว่านะ

Comment

7300GT น่าสนใจครับ PSU เดิมๆ ยังเอาอยู่แต่ต้องเสียบ 2 เส้น

Comment

ซื้อการ์ดจอผมมั้ยครับ chaintech FX5500 128MB 8x ขายแค่ 650 บาทครับ มีประกัน Dcom ถึง เดือน 4 ปีนี้

http://www.newegg.com/product/produc...82E16814145082

เล่น SF ที่ 1024x768 ไหวครับ ปรับ ต่ำสุดนะ

08-7678-8611 แถวบางแคครับ

Comment

ถามrepบนๆ นิ๊ดครับ 7300 ราคา ประมาณเท่าไร่ครับ หาราคาไม่เจอ ขอบคุณครับ

Comment

PALIT 7300 GT SONIC ราคา 2850 ครับ

Comment

ซื้อทั้งทีแนะนำ 7300gt ด้วยคน
                เพราะ ยังรองรับเกมออนไลน์ได้ สบาย

พวก fx5500 นี่ เกมใหม่ๆ ชักไม่ค่อยไหวแล้ว ละ เกมออนไลน์ นะ

Comment

ขอบคุณทุกคำตอบครับ คงไปลองดู 7300 GT ละครับ
                  Last edited by pitthaya_s; 1 Mar 2008, 09:43:29.

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                    7300GT น่าสนใจครับ PSU เดิมๆ ยังเอาอยู่แต่ต้องเสียบ 2 เส้น
                    สอบถามนิ๊ดครับ ผมมือใหม่มากๆ ผมดูที่PSUของผมแล้วมันไม่มีปลั๊กแบบ 6 พิน แต่ดูในรูป review ของ 7600 GT ปลั๊กที่ดูเหมือนกับ เป็นปลั๊กแปลง ที่ต้องใช้ปลั๊ก 4 พิน 2 อัน มาเสียบ ผมเข้าใจถูกมัียครับ กำลังจะตัดสินใจซื้อ กลัวซื้อมาแล้วใช้ไม่ได้ รบกวนด้วยครับ

Comment

ซื้อเลยๆ
                      ลองดูในกล่อง เข้าจะให้หัวแปลง เสียบสายจากMolex4พิณปกติ ที่เสียบไฟให้พวกHDD-CDRom มาเป็นหัวไฟเสียบการ์ดครับ
                      แต่ลองดูหัวเสียบMolex ที่เพาเวอร์ด้วยนะ เพราะมันเอาหัวว่าง 2 อันครับ ถ้าไม่มี แวะร้านอุปกรณ์เสริม ซิ้อสายแยก1 ออก 3 มาสักเส้น(เรียกชื่อไม่ถูก - -*)

Comment

Working...
                      X