Announcement

Collapse
No announcement yet.

์MainBoradของAMD(CPU)ตัวไหนน่าเล่นมั่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ์MainBoradของAMD(CPU)ตัวไหนน่าเล่นมั่งครับ

งบคอม20Kอ่ะครับ

แต่เลือกเมนบอร์ดไม่ถูกอ่ะครับ
    มือใหม่

ไม่รู้จะเล่นตัวไหนดี
    แต่ในใจชอบAsusครับ

เค้าดูกันที่อ่ะไรบ้างครับ
    สำหรับซื้อเมนบอร์ด
    ชิบเซ้ตก็ไม่รู้จะเอาของค่ายไหนดีครับ

ช่วยสอนหน่อยครับ

ไม่เกินสองหมื่น ลองดู AliveNF6G ถ้าเป็น AM2
    ถ้าเป็น AM2+ ก็ MSI KA2CF F หรือไม่ก็ Gigabyte Ga-MA770-DS3

Comment

เอาไปใช้งานด้านใหนละครับ จะได้แบ่งสัดส่วนได้ถูก

Comment

Abit AX78

Comment

M2N-SLI Deluxe http://www.thanni.com/index.php?main...oducts_id=3672

Comment

Originally posted by BuRKuT View Post
            ก็ดีนะ ใช้อยู่ OC ง่ายดี ทนใช้ได้ครับ บอร์ดเลย์เอาท์สวย แต่ที่สำคัญ มันแพงครับ งบ 20k เอาตัวอื่นที่ถูก เนื่องจาก ไม่มี Func. SLI ดีกว่านะครับ

ที่แนะนำก็พวก Abit/MSI ที่เป็น AM2+ หรือไม่ก็ Asus M3A

Comment

ABIT AN68SD ครับใช้อยู่ครับก็ใช้ดีครับแต่ไม่มี ออนบอร์ด ครับ

Comment

ก้อสำหรับเล่นเกมอ่ะครับ

มีตัวเลือกไหนบ้างครับ สำหรับเมนบอร์ดอ่ะครับ

Comment

เอาถูกๆดีๆก็ลอง MSI K9AG-Neo2

Comment

Working...
                  X