overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 13 of 13

Thread: ขอคำแนะนำเกี่ยวกับการ์ดจอรุ่น 8600 ครับ

OverclockZone Member

Default ขอคำแนะนำเกี่ยวกับการ์ดจอรุ่น 8600 ครับ

ขออนุญาตโพสใหม่อีกทีครับ
    พอดีอยากได้การ์ดจอรุ่น 8600 GT งบประมาณไม่เกิน 4500 บาท
    ผมกำลังจะซื้อคอมใหม่ แต่ยังตัดสินใจเรื่องการ์ดจอไม่ได้อ่ะครับ ส่วนใหญ่ผมจะใช้งานเกี่ยวกับกราฟฟิคครับพวกแต่งภาพ ภาพเคลื่อนไหว เขียนเว็บ โหลดบิท ที่รองไปก็มีดูหนัง เล่นเกมส์ด้วยครับ ผมไม่ค่อยมีความรู้เรื่องคอมมากนักครับ และถ้าซื้อคอมเครื่องนึงก็ขอแบบใช้ยาวๆเลยอ่ะครับ ผมอยากได้ของASUS แบบDDR3 256M และมีพัดลมด้วย เพราะที่บ้านไม่ได้ใช้ห้องแอร์ครับ แต่พอไปดูในเว็บแล้วก็งงครับไม่ทราบว่ามันมีรุ่นไหนบ้างครับหรือจะเป็นยี่ห้ออื่นก็ได้ครับ แต่ขอให้มันทนทานหน่อย กะใช้ยาวๆเลย แล้วถ้าผมเปิดเครื่องวันละประมาณ 10 ชั่วโมง และอุปกรณ์ตัวอื่นเป็นประมาณนี้อ่ะครับ
    ใช้ cpu - intel e8200 หรือ e8400
    mb - asus p5kr
    แรม - kington 1G 2 ตัว
    hdd - 2 ตัว
    dvd-rw และ dvd-combo อย่างละตัว
    floppy disk drive1ตัว ไม่แน่ใจว่าใส่กับเมนบอร์ดรุ่นนี้ได้มั้ยครับ ถ้าไม่ได้อาจจะเปลี่ยนเป็นพวกตัวอ่านการ์ดแทนครับ
    มีพัดลมสัก 2-3 ตัวครับ , ลำโพงด้วย
    การ์ดจอ - 8600GT สักตัว

ผมต้องใช้ power supply แบบไหนดีครับ ถ้าใช้แบบที่มีติดมากับเคสทั่วๆไปจะพอมั้ยครับ
    หรือควรใช้แบบวัตต์เต็มครับ ช่วยแนะนำยี่ห้อและก็รุ่นให้ด้วยนะครับ
    ขออนุญาตถามเรื่องสเปคเครื่องข้างบนเลยก็ได้ครับ(หรือว่าควรไปถามในหมวดจัดสเปคอีกทีครับ) ว่ามันดีแล้วรึยัง หรือว่าควรปรับตรงส่วนใดอีกครับ งบ 25000 บ.ไม่รวมจอครับ

และด้านล่างนี่เป็นรุ่นการ์ดจอที่ผมไปเจอมาจากเว็บขายคอมครับ ดูแล้วผมงงมากเลย ช่วยไล่ลำดับคุณภาพและความคุ้มค่าให้ทีนะครับ
    ขอคำแนะนำด้วยครับ ว่าผมควรจะซื้อตัวไหนดี นอกเหนือจากนี้ก็ได้ครับ เอาให้เหมาะกับการใช้งาน และก็สเปคเครื่องข้างบนอ่ะครับ อยู่ได้นานและทนด้วยนะครับ
    ASUS - รุ่นไหนที่มีพัดลมและเป็น DDR3 บ้างครับ , magic คืออะไรครับ
    - 256 MB. EN8600GT SILENT HTDP/TV-OUT+DVI = 3990 บ
    - 512 MB. EN8600GT MAGIC/TV-OUT+DVI = 3990 บ
    - 512 MB. EN8600GT HTDP/TV-OUT+DVI = 4550 บ

XFX normal กับ xxx ต่างกันยังไงครับ , ZALMAN คืออะไรอ่ะครับ
    - 256 MB GF-8600 GT [NORMAL-FAN] DDR3 = 3950 บ
    - 256 MB GF-8600 GT [NORMAL-ZALMAN] DDR3 = 4390 บ
    - 256 MB GF-8600 GT [XXX-FAN] DDR3 HDTV+DVI = 4290 บ

ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
    ขอบคุณมากครับ

OverclockZone Member ShutterV's Avatar

256 MB GF-8600 GT [XXX-FAN] DDR3 HDTV+DVI = 4290 บ

ต้องเป็นตัวที่ core 680 นะครับ ถึงจะคุ้ม

แล้วถ้าเทียบกับ Gigabyte GV-NX86T256H-ZL 256M DDR3 ล่ะครับ ตัวไหนคุ้มกว่ากันครับ แต่ตัวนี้ผมไม่ทราบราคา เพิ่งดูมาจากอีกหัวข้อนึงครับ มีผู้รู้แนะนำไว้ครับ
    แล้วของASUSมีตัวไหนน่าสนใจบ้างมั้ยครับ
    อยากได้ตัวที่คุ้มและก็ทนที่สุดอ่ะครับ งบประมาณ 4500 บาท ขอแบบมีพัดลม DDR3ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

OverclockZone Member มาช่วยเกา's Avatar

ผมใช้ตัวนี้ครับซื้อ 3700กว่าๆถ้าจำไม่ผิด ผมใช้จริงต้องดู CPU ด้วยนะ

นี้ไม่ใด้คล็อก VGA เลยนะ
    Last edited by มาช่วยเกา; 9 Jul 2009 at 13:14:04.

คุณมาช่วยเกาใช้ASUS 8600 GT 256M DDR3 รุ่นไหนครับ(บอกทางร้านแล้วรู้เลยอ่ะครับ) มีพัดลมด้วยใช่มั้ยครับ ผมคงไม่ได้เอาไปใช้กับห้องแอร์อ่ะครับ ไม่ค่อยรู้เรื่องคอมเท่าไหร่ ช่วยหน่อยนะครับ
    ขออนุญาตโพส 2 ที่เลยนะครับ

OverclockZone Member มาช่วยเกา's Avatar

Quote Originally Posted by a1 View Post
    คุณมาช่วยเกาใช้ASUS 8600 GT 256M DDR3 รุ่นไหนครับ(บอกทางร้านแล้วรู้เลยอ่ะครับ) มีพัดลมด้วยใช่มั้ยครับ ผมคงไม่ได้เอาไปใช้กับห้องแอร์อ่ะครับ ไม่ค่อยรู้เรื่องคอมเท่าไหร่ ช่วยหน่อยนะครับ
    ขออนุญาตโพส 2 ที่เลยนะครับ

ตัวนี้ครับ
    http://www.asus.co.th/products.aspx?...78&modelmenu=1

แต่ซื้อผมซื้อทีadviceครับเลยถูกหน่อยครับแต่ประกัน ซินเน็กครับ ตอนนี้ไปมีของแล้วครับ

ผมไม่ชอบประกัน D c ... ครับ

เสียดายจังเลยครับ แล้วตอนนี้ASUS 8600GT มีรุ่นไหนที่ใกล้เคียงกับรุ่นนี้บ้างครับ ทั้งราคา คุณภาพ ขอแบบมีพัดลม DDR3 นะครับ

ขอบคุณครับ

GIGABYTE United
    Castle Of Games

Thumbs up

Quote Originally Posted by a1 View Post
    เสียดายจังเลยครับ แล้วตอนนี้ASUS 8600GT มีรุ่นไหนที่ใกล้เคียงกับรุ่นนี้บ้างครับ ทั้งราคา คุณภาพ ขอแบบมีพัดลม DDR3 นะครับ

ขอบคุณครับ
    ลองดูตัวนี้นะครับ 256MB DDR3 Sink Zalman Edition

อ่านการทดสอบประสิทธิภาพตัวนี้ครับ กด

http://www.overclockzone.com/pondtra...0GT/index.html

ข้อมูลอื่นๆ VGA card ตัวอื่นๆลองดูที่นี่ครับ

http://th.forum.giga-byte.com/index.php

โชคดีครับ

ขอบคุณครับ

ทีผมว่าไม่มีของแค่ที่ ADVICE ครับที่พันธ์ทิพย์ยังนะ แต่น่าจะแพงกว่าประมาณ 100 - 200 ครับ
    แล้วทีถามอีกระทู้ขอตอบตรงนี้นะครับ

คุณ มาช่วยเกา ครับ ผมก็ชอบASUSเหมือนกัน ช่วยแนะนำให้หน่อยนะครับ รุ่น 8600GT ที่ไม่เกินงบ 4500 บาท มีพัดลมและเป็นDDR3 ครับ ผมใช้กราฟฟิค เล่นเกมส์ ดูหนังบ้างเหมือนกัน คงเอาอยู่ใช่มั้ยครับ

ตอบ เอาอยู่ครับแต่ปรับใด้ไม่สุด แต่สำหรับผมแค่นี้ก็พอแล้วครับ

ใช้ cpu - intel e8200 หรือ e8400

ตอบ ใช้ใด้ทั้ง 2 ตัวครับ

ผมต้องใช้ power supply แบบไหนดีครับ ถ้าใช้แบบที่มีติดมากับเคสทั่วๆไปจะพอมั้ยครับ

ตอบ ติดเคสไม่แนะนำครับถ้ามีงบ ตัวนี้ก็พอครับ
    http://www.jedicool.com/product.php?id=466

ถ้ายากให้เร็กก็ HD แบบเดี่ยวกัน สัก 2 ตัว ต่อ เรด เร็วแน่ครับ

OverclockZone Member Zemos's Avatar

ZALMAN คืออะไรอ่ะครับ
    ชื่อยี่ห้อพัดลมระบายความร้อนครับ

OverclockZone Member ท้องฟ้าสีเพลิง's Avatar
    อ่อนนุช - บางนา - ราม2 - พระโขนง - ทั่ว กทม.

ผมใช้ asus 8600gt อยู่ครับ ผมว่ามันเล่นเกมส์ก็พอได้นะ ได้แทบทุกเกมส์เลยละครับ แถมยังเล่นใน vista ด้วย ถ้าอยากรู้รายละเอียดเพิ่มเติม เขียนมาที่มาที่ maxnum7063@hotmail.com

OverclockZone Member zeusgod's Avatar

Magic มัน ddr2 นะ
    silent ร้อนแหงๆ
    ถ้าจะซื้อ เอา ตัวนี้ดีกว่า
    512 MB. EN8600GT HTDP/TV-OUT+DVI = 4550 บ
    ราคาร้านไหนทำไมแรงจัง

OverclockZone Member HoLYFiNGeR's Avatar

ลองกัดฟันอีกนิดแล้วเอา 9600GT ก็ดีนะครับ

Bookmarks

Bookmarks