Announcement

Collapse
No announcement yet.

ว่าจะซื้อ 8600 GT แต่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ว่าจะซื้อ 8600 GT แต่

ลองเข้าไปดูราคาใน jib ดู 8600GT มันมีหลายราคามาก แล้วมันต่างกันละทีนี้

ใจว่าจะเอาอันนี้ 512/GF-8600 GT SUPER PALIT TV-Out./DVI/PCI-E DDR3 2-Y 3,550

เพราะ 512m น่าจะดีกว่าแถมราคาก็ถูกกว่าอันอื่น

**แต่มันก็เกิดความสับสนใจชีวิตขึ้นแล้ว 8600GT อันอื่นละทำไมราคามันต่างกันหรือราคาแพงจะดีกว่า

อยากรู่ที่มันราคาต่างกันเพราะอะไรเหรอคับ ตามที่สันนิฐาน

1.ความเร็วความแรงของกาด รุ่นเด๋วกันต้องเท่ากันแน่ๆทุกยี่ห้อใช่เปล่าคับ
    2.ที่ราคาแตกต่างกัน
    2.1 ชื่อแบรน
    2.2 ประกัน
    2.3 ออฟชั่น พวก มีช่องทีวี ช่องเสียบนั้นเสียบนี่
    2.4 การระบายความร้อน

**และพอจะเนะนำกาดจอดีๆกว่านี้ได้ไหมคับ งบ ประมาณนี้ละัคับ

Originally posted by kata View Post
    ลองเข้าไปดูราคาใน jib ดู 8600GT มันมีหลายราคามาก แล้วมันต่างกันละทีนี้

ใจว่าจะเอาอันนี้ 512/GF-8600 GT SUPER PALIT TV-Out./DVI/PCI-E DDR3 2-Y 3,550

เพราะ 512m น่าจะดีกว่าแถมราคาก็ถูกกว่าอันอื่น

**แต่มันก็เกิดความสับสนใจชีวิตขึ้นแล้ว 8600GT อันอื่นละทำไมราคามันต่างกันหรือราคาแพงจะดีกว่า

อยากรู่ที่มันราคาต่างกันเพราะอะไรเหรอคับ ตามที่สันนิฐาน

1.ความเร็วความแรงของกาด รุ่นเด๋วกันต้องเท่ากันแน่ๆทุกยี่ห้อใช่เปล่าคับ
    2.ที่ราคาแตกต่างกัน
    2.1 ชื่อแบรน
    2.2 ประกัน
    2.3 ออฟชั่น พวก มีช่องทีวี ช่องเสียบนั้นเสียบนี่
    2.4 การระบายความร้อน

**และพอจะเนะนำกาดจอดีๆกว่านี้ได้ไหมคับ งบ ประมาณนี้ละัคับ
    จากที่ บอก มา ยี่ห้อ Palit นี่ มัน รู้สึกว่า จะมา ตี ตลาด นะครับ เพราะ ว่า ถูกๆๆที่ สุด ใน กาดจอ อะครับ ท่า ท่านจะเล่น 8600 GT นะครับ แนะนำ สปาค 8600GT A650 ครับ
    ราคา อยู่ที่ 4000 บาท รู้สึกว่าจะแรงๆๆๆ มากๆๆแล้ว ครับ สำหรับ ราคา ไม่เกิน นี้ หรือ จะ + เพิ่ม อีก 1000 บาท เล่น 8600 GT ซิ้ง Zalman ก็ได้ ครับ แต่ไม่ต่างอะไร กับ สปาค มากครับ แค่ รูปร่าง สวย + ประกัน เพิ่ม 1 ปี งบ 4000 บาท สปาค A650 แรง โคตรๆๆๆๆๆๆ ละครับ ตัวอย่างในรูป
    Attached Files

Comment

กำ 8600GT แต่ความแรงต่างกัน เห้อๆ เด๋วลองหาข้อมูลดีๆก่อนคับ งงมากกมาย

Comment

Originally posted by kata View Post
        กำ 8600GT แต่ความแรงต่างกัน เห้อๆ เด๋วลองหาข้อมูลดีๆก่อนคับ งงมากกมาย
        ลองดูตัวนี้ครับ JIB ก็มีขายนะครับ

อ่าน Review ข้อมูลประสิทธิภาพ

http://www.overclockzone.com/pondtra...0GT/index.html

Comment

512 mb มัน DDR2 ครับผม เกือบหลวมตัวซื้อแล้ว

Comment

ขอบคุณคับ ชอบตัวนี้จิงๆเลยลากได้ไกลโคตร

http://www.overclockzone.com/pondtra...0GT/index.html

Comment

Working...
            X